11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อเป็นอยู่คะ เป็นมาตั้งแต่วันที่ 1 แล้ว ไหลมาเหมือนประจำเดือนเลย ไปซาวด์วันที่3 ยังเจอถุงตั้งครรภ์ หมอนัดวันที่ 24 นี้ว่ายังอยู่ไหม ลุ้นเหมือนกันคะ เราขอให้หมอฉีดยากันแท้งให้..หมอบอกว่า ไม่มีหรอกยากันแท้ง เศร้าเลย

10w6ค่ะ โตคะเป็นคนมีหน้าท้อง ตอนนี้นอนเหน็บยาอยู่ร.พ รอเข้าห้องผ่าตัด 10 โมง

พรุ่งนี้คุณแม่ไปหาหมอนะคะ คุณหมอจะได้ฉีดยากันแท้งให้ค่ะ อีกอย่างพักผ่อนเยอะ เป็นไปได้งดลงขึ้นบันไดค่ะ บ้านนี้ก็ไหลแบบนี้ค่ะ ตอนนี้9wก็ยังมี แต่ไปหาหมอซาวด์ทุกอย่างโอเคค่ะ

ไม่เจอตัวอ่อน แล้วเจอไข่แดงไหมคะ เพราะก่อนจะเป็นตัวต้องเป็นไข่แดงก่อน

บ้านนี้ก็เป็นอยูค่ะ เลือดออก2-3วันแล้ว พึ่งไปหาหมอมาเมื่อวาน หมอให้ยากันแท้งมาทาน แล้วหมอนัดอีก2สัปดาห์ค่อยไปตรวจอีกที เคยท้องมาแล้ว3ครั้ง ท้องนี้เป็นท้องที่4อยากสมหวังสักที 😟

สู้ๆนะคะ ขอให้น้องปลอดภัยจ้า สู้ไปด้วยกัน

บ้านนี้ก้อเป้นค่ะ แต่บ้านนี้ เป้นเลือดจางๆๆ ไหลอยุ่ 2 วันไป ฉีดยากันแท้งมา ก็หยุดไหล แล้วค่ะ ตอนนี้ สุ้ๆๆนะค่ะ

จ้า ขอบคุณนะคะ

เราเคยเป็นท้องก่อนค่ะแบบนี้แท้งคุกคามค่ะรีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะให้หมอฉีดยากันแทงให้ค่ะ

เป็นคะ. ตั้งแต่ 4w จน 16w คะ. เลือดออกเป็นๆหายๆ. ตอนนี้ 31w แล้วคะ. แข็งแรงดีดิ้นเกางคะ สู้ๆคะ

ไม่เจ็บท้องคะ. ปกติดีคะ. แต่หน้ามืดและเหนื่อยคะ

แม่นอนนิ่งๆก่อนนะคะ อย่าพึ่งทำอะไร เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุดรอไปพบหมอค่ะ

จ้า ขอบคุณจ้า ยังมีหวังบ้างมั้ยคะ

พยายามอย่าเดินหรือไม่ต้องเดินก่อนค่ะ ลองดูอาการไปก่อน

จ้า ขอบคุณนะคะ

ตราบใดที่ถุงตั้งครรภ์ยังสวยอยู่ก็ยังมีหวังค่ะ

งื้อออ ขอให้เป็นแบบนั้นจ้า ขอบคุณค่ะ🙇‍♀️

Super Mum

พักผ่อนเยอะๆ นะคะแม่

ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ