268 ตอบกลับ

ไม่นะคะเขาไม่ได้มาดูแลเราเหมือนที่แฟนเราทำ ไม่ได้มาส่งเสียเรา ขนาดทางบ้านเราบอกให้มาไหว้ผีแต่เราบอกว่ายังไม่พร้อมรอหลังคลอดได้มั้ย พ่อเรายังไม่ว่าเลย เราเลยไม่สนคำพูดใคร

เราท้อง 27 ยังไม่เเต่ง คนยังนินทาเลยคะ 555 คนจะนินทา มันก็จ้องแต่จะนินทา ไม่ต้องสนใจหรอกคะ แต่งไป ไม่จดทะเบียนสมรส ก็เท่านั้น เรียกร้องอะไรไม่ได้ เราจะทะเบียนดีกว่า แต่งเปลืองตัง

บ้านนี้จะ 21 ยังไม่ขอยังไม่แต่งอยู่ด้วยกันแล้วคะแถมท้องด้วย ไม่เคยสนใจว่าใครจะพูดยังไงเลยคะเพราะเขาไม่ได้มาเลี้ยงเรา บ้านนี้ถ้าได้ยินคือสวนกลับเลยคะ😬😬 บางทีก็แอบโมโหบ้าง

บ้านนี้20เหมือนกันค่ะ ท้องได้5เดือน พึ่งกลับมาอยู่กับแฟนได้7เดือน โดนเหมือนกันกันค่ะ ว่าใช่ลูกเขารึป่าว เราไม่แคร์นะคะ เพราะเรารู้จักตัวเราดี บ้านนี้รอคลอดแล้วจดทะเบียนค่ะ

นี่อายุ 28 แต่ท้องก่อนแต่งค่ะ ไม่สนใจหรอกค่ะ คนอื่น เราท้องเราก็เลี้ยง แล้วเราไม่ได้ ไปมั่วกับใครจนไม่รู้ต้นสายปลายเหตุก็คบ คนนี้ อยู่กับคนนี้ พ่อเด็กก็คนนี้ ต้องการไรอีก ?

ไม่น่าอายค่ะ บ้านนี้18ปีแต่งงานแล้ว แต่ก็ยังไม่พลาดขี้ปากของชาวบ้านที่ชอบนินทา อย่าไปสนคะเราทำหน้าที่ของเรา เดียวเค้าเมื่อยปากหรือปากแตกเดียวเค้าก็เงียบเองคะ

ไม่น่าอายน่ะค่ะ ไม่ต้องคิดมากค่ะ เราท้องคนแรกตั้งแต่อายุ15 เราเลี้ยงเค้ามา จนตอนนี้11ปีแล้ว ตอนนี้กำลังจะคลอดคนที่2 เราไม่เคยเอาคำพูดใครมาใส่ใจเลย ดูแลเค้าให้ดีๆน่ะค่ะ

ไม่อายค่ะ นี้คบกับแฟนไม่ถึง 2ปีเลยค่ะ อายุ20เหมือนกัน งานก็ยังไม่ได้แต่ง ค่ะตอนนี้ท้องได้6เดือนแล้วค่ะ ถ้ามีใครมาว่าก็ปล่อยไปค่ะ พ่อแม่เรายังไม่ว่า คนอื่นมาว่าได้ไงค่ะ

ไม่น่าอายเลยค่ะ นี่ก็พลาดท้อง20เหมือนกัน ไม่ได้แต่งงานไม่ได้มีพิธีอะไรเลย คบมาปีกว่าๆแล้วค่ะ ไม่รู้น้องมาได้ไง ทำเป็นไม่ได้ยินที่เขาพูดนินทา หรือไม่ต้องไปสนใจพอค่ะ

TapFluencer

ไม่น่าอายเลยค่ะแม่ บ้านนี้คบแฟนมา5ปีท้องได้8เดือนแล้วอายุ21พึ่งแต่งกันเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เขาไม่ได้มีส่วนช่วยในการทำมาหากินของเราค่ะ แม่ไม่ต้องสนใจนะคะ สู้สู้ค่ะ