249 ตอบกลับ

ท้องแรกก็ไม่แพ้ ท้อง2ก็ยังไม่แพ้จ้า กินตลอดจนคลอด แต่จะกินได้น้อยลงหลังจากท้องเริ่มขยาย เพราะแน่นค่ะ

โชคดีมากค่ะ​ ทางแพ้ไม่ไหว​ เวียนหัว​ พะอืดพะอมตลอดเวลา​ เบื่อข้าวมากไม่อยากกิน​เลย​ แต่หิวจนปวดท้อง

VIP Member

แต้มบุญสูงมากเลยค่ะ บ้านนี้คลื่นไส้ตลอดแต่ไม่อ้วก จนไม่อยากเห็นรูปอาหารเลยค่ะ แถมหายใจไม่ทันด้วย

ส่วนทางนี้ 6w + 6 จะมีอาการพะอืดพะอมตอนเช้าไม่อยากอาหารเบื่ออาหารเห็นข้าวก็จะอ้วกแล้วแต่ไม่อ้วกนะคะ

บ้านนี้ก็ยังไม่แพ้ค่ะ6วิกกว่าแล้วค่ะ คนแรกก็ไม่แพ้ไม่เคยอาเจียนสักครั้งจนตอนนี้10ขวบแล้วค่ะ...😘😘😘

ทางนี้ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะ 7wแล้ว บอกลูกทุกวันว่าอย่าแพ้นะลูกแม่ต้องทำงาน555 น้องไม่ดื้อเลยค่ะ 🥰🥰🥰

อาจจะแพ้ช้าค่ะ หรือถ้าไม่แพ้เลย ก็คงดีมากเลยค่ะ บ้านนี้อาการมาตั้งแต่4วีค และหนักขึ้นเรื่องๆค่ะ

แม่บ้านนี้ตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนคลอดยังไม่มีแพ้อะไรไดๆเลยกินได้ทุกอย่าง ไม่อาเจียนสักครั้งเลยคะ

บ้านนี้กินอะไรไม่ได้เลย ต้องกินแต่ของเปรี้ยวๆถึงจะหายแพ้ แต่หายไม่นานก็กลับมาอีกละ เหนื่อยเลย

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆก็ไม่แพ้อะไรเหมือนกันค่ะจนตอนนี้ท้องได้แปดเดือนแล้วก็ยังไม่แพ้อะไรเลยค่ะ