กำหนดคลอด

ตอนนี้17wคะ ท้องไม่ค่อยออก แม่ๆคลอดเดือนใหนกันบ้างคะ ตั้งชื่อไว้รึยังคะ บ้านนี้กำหนดคลอด9พ.ย63 4/6/63

กำหนดคลอด
80 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยยย. ยังไม่รู้เพศค่ะ รอลุ้นวันที่10นี้. พ่อเขาอยากได้ลูกชายเลยตั้งไว้ว่าน้องแม๊กค้าบบบ แต่ถ้าได้ลูกสาวอิแม่คิดชื่อไว้ว่าน้องอันนาค้า

4y ago

ยินดีด้วยคะ บ้านนี้ก็ลุ้นวันที่9นี้จ้า

ถ่ายตอน17วีค ค่ะ ป่องนิดหน่อยจร้า กำหนดคลอด 4พ.ย. จร้า ตอนนี้18วีค2วันยังไม่รุ้สึกตอด หรืออะไรสักอย่างเลยจร้าเห็นแม่บ้านอื่น ตอด ดุ๊บๆ กันแล้ว เป็นกังวลจังเลยค่ะ

Post reply image
4y ago

ยินดีกับคุณแม่ เช่นกันนะคะ

18​ วีค​ กำห​นด​คลอด​ 2​ พย.ค่าาา​ แม่แอบตั้งชื่อน้องไว้แล้ว​ แต่น้าๆก็​อยากตั้งด้วย​ สาวน้อยบ้านนี้​ ตอนนี้มี​ 10​ ชื่อแล้วค่ะ​ 🤣

4y ago

น้องยังไม่​ดิ้นให้แม่​รู้​สึกเลยค่ะ​ แต่เวลาไปซาวด์​ดิ้นเก่ง​ เคยอ่านเจอว่าส่วนมากจะดิ้นให้รู้สึกช่วง​ 20-22​ วีคค่ะ ชื่อน้องที่ตั้งไว้นะคะ​ Christina คริสติน่า Linda ลินดา Nora โนร่า Cayla เซล่า Lena เลน่า Ava เอวา Irene ไอรีน Mabel เมเบล นับดาว ลูก​หว้า​ นาข้าว ขวัญ​ข้าว ข้าวปั้น ชื่อภาษาอังกฤษ​นี่น้องสาวเราตั้งค่ะ​ น้องเราจบการบินเลยจะชอบชื่อแบบอินเตอร์​ ส่วนชื่อไทยนี่เราตั้งเอง

กำหนดคลอด 8 พ.ย 63จ้า ตั้งท้องได้ 17วิคกับ5วันจ้า เดือนเดียวกันเลย แต่ท้องบ้านนี้ไม่ออกไม่เหมือนคนท้องเลย

4y ago

ยินดีด้วยจ้า กินของที่มีประโยชน์นะคะ สู้ๆคะ

VIP Member

โตกว่าแม่บ้านนี้เยอะเลย แม่บ้านนี้ 19 วีค น้ำหนักลงลูกหมด ลงแม่ไม่เท่าไหร่ ท้องเล็กจนดูไม่ออกว่าท้อง

แม่บ้านนี้ท้องเล็กมากจ้าจนคิดว่าไม่ท้อง15+2เดือนนี้ถึงจะรู้เพศจ้าหมอยังไม่กำหนดวันคลอดให้เลยจ้า😄

บ้านนี้เอาชื่อที่ตั้งไว้เมื่อหลายๆปีมาแล้ว พากันเรียกกะแฟนจนติดปาก เลยไม่ต้องคิดมากคะได้ลูกชาย

VIP Member

ท้องเท่ากันเลยค่ะ กำหนด 5 พ.ย มีคนแนะนำให้กินนมตาหมี และกล้วยเยอะๆค่ะ สู้ๆค่ะคุณแม่

4y ago

ขอบคุณคะ☺

ของเรา กำหนดคลอด 5 พ.ย 63ค่ะ ตอนนี้ท้องนูนๆแต่ไม่ใหญ่มากค่ะ ลูกกระตุกบ่อยมากๆค่ะ

4y ago

5 พ.ย เหมือนกันค้า

28พย.คะ ท้องไม่ค่อยใหญ่แต่ก็ไม่กังวลคะหนังท้องของแต่ละคนมีความหนา/บางไม่เท่ากันคะ

4y ago

ท้องไม่ใหญ่เหมือนกันคะแต่ลูกปกติดี หมอแนะนำให้ใช้ยาแก้ท้องลายคะท้องจะได้ขยาย