70 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ ร่างกายคนปกติต้องการโปรตีน 1 กรัม/น้ำหนักตัว 1 กก. ร่างกายคนเรามีข้อจำกัดในการย่อยโปรตีนในอาหารที่รากินเข้าไป บางวันอาจได้โปรตีนครบตามที่ร่างกายต้องการ แต่ก็ได้ของแถมอย่างอื่นร่วมมาด้วย โปรตีนแอมเวย์เป็นโปรตีนที่สกัดจากธรรมชาติ กินเข้าไปแล้วสามารถดูดซึมไปใช้งานได้เลย ฉะนั้นแล้วแม่ที่ตั้งครรภ์กินเข้าไปโปรตีนสามารถดูดซึมแล้วไปเลี้ยงตัวอ่อนได้เลย ส่วนข้างกล่องที่ห้ามเด็กและสตรีมีครรภ์รับประทาน เพราะมันเป็นกฏหมายเมืองไทยค่ะ ถ้าเขาไม่ตีข้างกล่องแบบนั้นเขาก็ขายเมืองไทยไม่ได้จ้า แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ เราทานได้แต่ต้องทานแค่เสริมจากอาหารปกติที่เรากินนะคะ ไม่โอเวอร์โดส อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวตอนท้องก็ทานค่ะ แผลหายเร็ว น้องแข็งแรงดี ไม่เคยป่วยเลย ดูแลน้องตอนอยู่ในท้องสำคัญมากนะคะ ถ้าเราดูแลเรื่องโภชนาการเขาได้ถูกต้องตั้งแต่อยู่ในท้อง คลอดมาน้องเลี้ยงง่ายแน่นอนค่ะ

ผิวพรรณดี ฉลาด....... คิดเหรอโปรตีนเป็นตัวทำ กรรมพันธุ์เป็นตัวกำหนดทั้งนั้น อาหารต่อวัน เนื้อสัตว์ ไม่ถึงกิโลต่อวัน ก็เพียงพอต่อปริมาณโปรตีนที่ควรได้รับแล้วค่ะ อย่าเป็นทาสการตลาดค่ะ

ไม่ควรนะคะ ข้างกระป๋องระบุไว้เลยย

ทำไมเขาถึงเขียนว่าสตรีมีครรภ์ไม่ควรทานค่ะ สงสัยเหมือนกัน

หมอที่เราฝากครรภ์บอกว่าให้เลือกสูตรที่หญิงตั้งครรภ์ทานได้ค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ

VIP Member

แต่คำเตือน เค้าบอกห้ามทานนะคะ .👍

กินได้ค่ะ น้าบ้านข้างๆ แพ้ท้องหนักมาก ตั้งแต่1-9เดือนเลย ทานตัวนี้ค่ะ คลอดลูกออกมาเเข็งแรง น้ำหนัก3000

เราทานตั้งแต่รู้ว่าท้อง วันละมื้อ จนตอนนี้ได้ 36W แล้วทานวันละสองมื้อ นน.ขึ้นมา12 โล นน.ลงลูกดีมาก แม่ไม่อ้วนขึ้นแต่ท้องใหญ่มาก

เราทานนะ หลายยี่ห้อวนกันไป ที่ข้างกล่องระบุเพราะกฏหมายกำหนด เคยถามหมอๆ ว่าถ้าทานอาหารครบก็ไม่จำเป็น แต่จะทานก็ไม่ได้อันตราย อะไร ก็เพิ่มโปรตีนไปอีกทาง เพราะเราท้องกินอะไรไม่ค่อยได้เลยกินโปรตีนแต่ไม่ใช่แอมเวย์นะ เรากินnuzuest ผลิตจากถั่วลันเตา เราว่าเอาที่แม่สบายใจดีกว่าคะ อย่าไปฟังคนอื่นมาก แม่สุขภาพจิตดี ร่างกายแข็งแรง ลูกก็ได้รับเหมือนแม่อยู่แล้ว ทำใจสบายๆ คะแม่