3301 ตอบกลับ

น้ำลำไย กับ อิตาเลี่ยนโซดาแอปเปิ้ล มีลิมิตในการดื่มด้วย ทั้งที่ใจอยากจะกินทั้งเเก้ว เเต่กลัวเบาหวาน ดื่มเเค่พอชื่นใจหายอยาก 😂

ตอนท้องคุมอาหารค่ะ กลัวอ้วนเกิน เน้นอาหารและเครื่องดื่มที่มีประโยชน์ ดื่มน้ำผลไม้ดอยคำค่ะ น้ำมะเขือเทศ สตรอเบอรี่ เบอรี่รวม

ชอบกินพวกนมเปรี้ยว นํ้าส้ม ค่ะ จากเมื่อก่อนกินเเต่ชาเขียว ม้อคค่า ตอนนี้ไม่เเตะอีกเลยห้ามใจยุ่ค่ะ อายุ่เยอะต้องระวังหน่อย

น้ำมะพร้าวค่ะชอบมากที่สุดรองมาก็โกโก้ค่ะดื่มเก่งจนคุณหมอทักว่าระวังจะเป็นเบาหวานเลยหยุดดื่มตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาค่าา

ชานมไข่มุก โค้ก โกโก้ ชาเย็น มะนาวปั่น มะพร้าวนมสด ถ้าเป็นพวกนมก็ นมดีน่า นมแอนมัม นมตราหมี นมเปรี้ยว นมจืด สลับกันไปมาค่ะ

เยอะมากค่ะ น้ำเต้าหู้ แอนมัน นมตราหมีเหลือ-ขาว ดีน่างาดำ ดัชมิ้คล์รสจืด ไวตามิ้คล์ดำ-แดง วัวแดง แอนลีน S26แบบกล่อง อัลมอนด์

VIP Member

โกโก้เลยค่า ทั้งปั่น ทั้งเย็น ก่อนท้องคือไม่ดื่มน้ำเย็นเลย พอท้องแล้วขาดน้ำแข็งไม่ได้เลยค่ะ เหมือนกินข้าวไม่อร่อย

ชอบทานโกโก้มากๆค่ะ แบบเย็นๆนี้ หวานชื่นใจมากค่ะ โหยของหวาน บางทีช่วงนี้ร้อนๆ โหยโค้ก เป๊ปซี่ แต่ก็พยายามไม่กินบ่อย

VIP Member

ชอบดื่มทุกอย่างมั้งคะ 🤣 ไม่มีอะไรที่ไม่ชอบเลยค่ะ ไม่ดื่มก็แค่กาแฟกับแอลกอฮอล์แค่นั้นค่ะ 2อย่างนี้ไม่ดื่มอยู่แล้ว

VIP Member

ชาเย็น ชานมไข่มุก โกโก้เย็น ชามะนาว ปกติไม่ทานแบบพวกนมๆเลย ท้องปุ๊บ ชอบเครื่องดื่มนมๆ และขนมพวกเบเกอรี่มากค่ะ 🤣🤣🤣