203 ตอบกลับ

ทานผักผลไม้ บ้านนี้ให้ลูกทานมะละกอสุกกับมะม่วงน้ำดอกไม้สุก อร่อยสดชื่น ขับถ่ายดี ไม่มีงอแงเลยค่ะ

บ้านนี้ถ้าลูกท้องผูก​ให้กินกล้วยหอม​หรือกล้วยไข่ค่ะส่วนแม่ถ้าท้องก็กินนมเปรี้ยวกับกล้วยหอมค่ะ

VIP Member

ทานข้าวต้มผักรวมน้ำส้มคั้นและมะละกอสุกดื่มน้ำเยอะๆและยกขา2ข้างชิดอกทำท่าปั้นจักรยานให้น้องค่ะ

ลดอาหาร ประเภท หัวใต้ดิน เช่น มันหวาน เผือก มันฝรั่งลง รับประทานผักประเภทใบ และทานผลไม่เพิ่ม จ้า

ไม่แน่ใจเลยค่ะ คุณแม่มือใหม่ ยังไม่คลอด แต่คิดว่าควรให้น้องดื่มน้ำผลไม้ บวกกับกินอาหารรสจืดค่ะ

ท่านอาการให้ครบ5หมู่ค่ะ กินน้ำเยอะๆค่ะ พยามทานผัก ผลเปนประจำทุกวัน จะทำให้การขับถ่ายดีขึ้นค่ะ

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ดื่มน้ำให้เพียงพอในแต่ล่ะวันกินผักผลไม้มะละกอสุกช่วยให้ระบบขับถ่ายดีค่ะ

ต้องดื่มน้ำเยอะๆจิบน้ำบ่อยๆ ลูกที่บ้านชอบกินนมเปรี้ยวและผลไม้ อย่างเช่นส้ม มะระกอช่วยได้ค่ะ

เน้นทานผักกับผลไม้ค่ะทานเป็นประจำทุกวันหลังอาหารเลยค่ะช้่วยได้ลดอาการท้องผูกได้ดีมากค่ะ

เวลาท้องผูกให้ดื้มน้ำเยอะๆ กินผลไม้ กินอาหารที่ย่อยง่ายไม่หนักเกินไป นวดท้องให้ลูกน้อย☺️