1531 ตอบกลับ

ไม่รู้สึกว่าเจ็บเลยค่ะไปตรวจตามนัดยังไม่ถึงกำหนดคลอดเลยพอไปถึงติดเครื่องฟังคลื่นหัวใจหมอบอกท้องปั้นถี่เลยตรวจดูบอกปากมดลูกเปิด3เซ็นสั่งแอดมิชหมอบอกน้องตัวโตแม่คลอดไม่ไหวแน่ผ่าเลยสรุปไม่รู้ตัวว่าจะคลอดไม่มีอาการใดๆเลยผ่าคลอด13.46น.แข็งแรงปลอดภัยจ่ำหม่ำ3.5โลผู้หญิงจ้า

Dคะ น้ำคร่ำแตกตี5หัวรุ่ง เริ่มเจ็บท้อง7โมง รอตรวจโควิด 8 โมง ปากมดลูกเปิด1เซน เริ่มเปิดเรื่อยๆจนครบ10ซ. บ่าย4 เบ่งคลอดจนเห็นผมเห็นหัวน้อง แต่คลอดเองไม่ได้ ต้องส่งผ่าฉุกเฉินคะ ผ่าคลอด 18:59 รวมเวลาแล้ว13ชม59นาที เจ็บสองต่อ แต่คุ้มมากพอได้เห็นหน้าลูก🥰✌️

เจ็บมากเลยนะคะโดนยาเร่งคลอดสุดๆเลยคะ

เจ็บท้องตอนตี1 ไป รพ 7โมงเช้าปากมดลูกเปิด 6เซน จนถึง10โมงเปิดแค่8เซน หลังจากนั้นก็ไม่เปิดเลยพยาบาลเลยให้ยาเร่งคลอด จนถึง4โมงเย็นปากมดลูกเปิด10เซน แต่แม่เบ่งไม่ออกสักที หมอเลยตัดสินใจให้ผ่าฉุกเฉิน ผ่าคลอด19:53 ของวันอังคารค่ะ

VIP Member

Aค่ะ เจ็บท้องตั้งแต่ตอนบ่าย3 เจ็บทุกๆ5นาที เริ่มเจ็บหนักประมาณเที่ยงคืน สุดท้ายมูกเลือดออก รีบเบิ่งไปโรงบาลตอนตี1. มดลูกเปิด8เซนแล้วเข้าห้องคลอดทันที คลอด1.53 น. โชคดีที่คลอดง่ายท้องแรกสะด้วย💕👼

A.คร่า ปวดท้องคลอดตอนทุ่มกว่าๆยาวจน น้ำคร่ำแตกเที่ยงคืน ใช้วิธีเหน็บยาค่ะ ปวดท้องเบ่ง ตี4กว่าๆ คลอดจริงตี05.06 น. ค่ะ ปวดท้องรวมๆ 10 ชม. คลอดเอง ความเจ็บปวดที่ทรมานที่สุด และมีความสุขที่สุดค่ะ

Cคะน้ำเดินตอนตี5หัวรุ่งไปถึงโรงบาล7โมงครึ่งเริ่มเจ็บท้องนอนรอคลอดจนถึงเที่ยงปากมดลูกเปิดช้ามากได้4เซน ทรมานมากๆ คลอดน้องตอน5โมง6นาที ปวดท้องรวม12ชั่วโมงเป็นความเจ็บที่ความสุขที่สุดคะ

A. 01:26ค่ะ เจ่บท้องตอน1ทุุ่มปากมดลูกเปิด5เซนตอน3ทุ่ม โดนส่งตัวไปโรงบาลจังหวัดอีก คุนหมอบอกคุนแม่อย่าพึ่งเบ่งน่ะคะเที่ยงคืนปากมดลูกเปิดอีก7เซน พอตี1มีลมเบ่งเบ่งสองทีก้อ ออกเลยคะ

A เริ่มเจ็บท้องเตือนตอนตี5ของวันที่20 ลากยาวไปจนถึงเที่ยงคืนไปโรงบาล มดลูกเปิด4เซ็น. สรุปเจ้าตัวเล็กอยากออก . คลอดธรรมชาติ ตอน ตี02:07น. วันที่21 มิ.ย.64 วันจันทร์ 😊💕💕

c ค่ะ เหน็บยา ของเย็นวันที่5 ไม่รู้สึกเจ็บ เหน็บเม็ดที่ 2 วันที่ 6 เวลา 8 โมงไม่รู้สึกอะไร เที่ยงหมอสั่งผ่า เลยค่ะ 13:30 เข้าห้องผ่าตัดบล็อคหลัง คลอด 14:33 ค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะมีอาการท้องเเข็งต่อวันบ่อยยุเเต่ไม่มีอาการปวดเเระไม่มีน้ำเดินเเบบนี้อันตรายมั้ยคะ37+5ควรไปหาหมอมั้ยคะช่วยตอบหน่อยค่ะขอบคุนค่ะ