34 ตอบกลับ

ตอนท้องเราก็อาบน้ำดึกประจำคะ เพราะอากาศร้อนก็ไม่เห็นเป็นไรนะ ลูกสามแล้ว

บ้านนี้จ้าอาบน้ำสามทุ่มทุกวันเรยเพราะกลับจากที่ทำงานถึงบ้านสามทุ่มจ้า

อาบหลังสองทุ่มตลอดค่ะ เพราะ 6 โมงเย็นยังอยู่บนถนน ยังไม่ถึงบ้านเลยจร้า

บ้านนี้อาบก่อนหกโมงจ้า ถ้าดึกมาแล้วน้ำไม่ชอบไหล จึงทำให้ต้องอาบไว

บ้านนี้อาบก่อนนอนทุกวัน สบายตัว บ่เห็นเป็นหยั๋งจั๊กอย่างงง 😂✌🏻

คนเฒ่าคนแก่บอกว่า"ถ้าอาบน้ำดึก ลูกจะเป็นมารน้ำค่ะแม่"

อาบดึกทุกวันร้อนเมื่อไหร่ตี1ตี2ก็อาบทนไม่ไหวค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อาบทุกเวลาค่ะ เพราะร้อนอาบเร็วมากก็ร้อน

เราอาบดึกทุกวันเลยคะ 4-5ทุ่ม ทุกวัน อาการมันร้อน

เราอาบสี่ทุ่มกว่าทุกวัน ไม่เป็นไรนะคะ