272 ตอบกลับ

บ้านนี้มีมาเรื่อยๆค่ะ พอ7เดือนรู้สึกไม่อยากมีเลยค่ะบอกสามีตลอด มันรู้สึกเจ็บมากกว่าค่ะ ช่องคลอดมันแห้งๆ ไม่มีอารมณ์​ร่วมและสามีชอบหลั่งในทำให้ตกขาวตลอดเลย ช่วงนี้งดแล้วค่ะ แต่ถ้ามีก็มีได้ค่ะ อย่าแรงก็พอ และระวังคลอดก่อนกำหนดเท่านั้นเองค่ะ

บ้านนี้หมอสั่งงดทุกกิจกรรมค่ะ เพราะหลุดง่ายเป็นเลือดจางด้วยอีกอย่างพ่อกลัวติดเชื่อทางเพศสัมพันธ์เพราะแม่ท้องมีตกขาวพอเลยไม่อยากให้ลูกเป็นอันตราย แม่ท้องที่4แล้วหลุดทุกท้องเลยมีท้องนี้แหละค่ะหมอสั่งนอนอย่างเดียว6เดือนเต็มๆ😥

ใช่ค่ะแม่ หลุดไป3ท้องค่ะ คุณหมอสั่งงดทุกกิจกรรม งดเดินมากเกินไปหลัง3เดือน แล้วถึงจะเริ่มเดินเริ่มยืดเส้นยืดสายได้บ้างค่ะ แต่ห้ามนั่งมอเตอร์ไซค์เลย ตอนนี้แม่มีน้องแล้วค่ะ 1คน

ช่วง1-2เดือนแรกยังไม่รู้ตัวเองว่าท้องก็มีอาทิตย์ละ2-3ครั้งค่ะทุกอาทิตย์เลย พอรู้ว่าท้องตอน7วีค ก็เบาลงค่ะคุณพ่อเขาก็กลัวกระเทือนเลยเหลือแค่เดือนละ1-2ครั้งค่ะ ตอนนี้16วีคกว่าๆแล้ว แม่สงสารคุณพ่อด้วยค่ะเลยให้เขาบ้างเขาจะได้ไม่อัดอั้น😂

บ้านนี้ คุณพ่องดไปเลยตั้งแต่รู้ว่าท้องจ้า รักลูกมากบอกไม่มีอารมณ์ เรานี้สกิด พ่อบอกรอหลังคลอดมดลูกเข้าอู่ก่อนอย่างเดียว ใจแข็งมากจ้า😜

เหมือนกันเลย จากปกติจะเป็นคุณพ่อที่ต้องการ พอท้องคุณพ่อไม่ทำการบ้านเลย เป็นห่วงลูกมาก จนนอยเขา

มีได้ค่ะไม่อันตราย แต่ในอสุจิคุณพ่อจะมีสารที่ทำให้มดลูกเปิดแต่ก็ไม่ได้มีมากพอที่จำทำให้เปิดไวมาก ที่โรงบาลยังแนะนำอีกว่าให้มีตอนเดือนใกล้คลอดเพื่อที่จะให้ปากมดลูกคุณแม่เปิดได้ไวขึ้นด้วยค่ะ😁😁

เห็นแบบนี้แล้วอุ่นใจ เพราะจะได้ทำต่อเรื่อยๆ555+ ตอนนี้ยังไม่คลอดเลย 40วีคล่ะแต่ทำบ่อยน่ะค่ะ ยังไม่มีวี่แววว่าจะคลอดอีก😄

บ้านนี้ลูกคนแรกสามีเค้ารักลูกมากไม่ยอมมีอะไรกับเราเลยมีแต่เค้านอนช่วยตัวเอง #ขนาดบอกว่ามีได้แต่เบาๆเอาสามีก็ไม่เคยจนบางทีคิดว่าเค้ามีคนอื่นแต่ก็ไม่ได้มีเพราะใช้โทรสัพเครื่องเดียวกันอีกอย่างอยู่ด้วยกัน24ชั่วโมง

ของเราตอนนี้16wแล้วแต่ก็มีมาตลอดนะคะ มีมาช่วง2เดือนอะค่ะเดือนแรกๆยังไม่รู้ตัวบวกกับห่างกับสามี เข้าเดือนที่2ก็มี พึ่งมารู้ว่าท้องตอนเดือนที่3ก็ยังมีอยู่นะคะอาทิตย์ละครั้งสองครั้งแต่ก็ท่าปกติแค่ลดแรงลงเฉยๆ 😄

ทางนี้ก็เข้า8เดือนแล้วค่ะ ห่วงก็ห่วงลูกนะคะแต่ไม่รู้มีใครเป็นไหมยิ่งท้องยิ่งอยากจะทำสะกิดพ่อตลอดพ่อก็พูดแต่ว่าลูกจะไม่หัวเปียกเหรอ🤣🤣จากวันละ2-3รอบช่วงนี้ก็เว้น1-2วันค่อยมีครั้งค่ะ เน้นอ่อนนุ่มๆเอานะคะ🥰

บ้านนี้ปัจจุบัน 33+1 ก่อนท้องบ้านนี้เป็นคนไม่มีอารมณ์ทางเพศเลยค่ะหมกมุ่นแต่กับงานอย่างเดียว พอท้องเข้าช่วงเดือนที่3-4กับเป็นคนมีอารมทางเพศมากกว่าเดิมจนสามีต้องเอ่ยปากขึ้นมาเองว่าพักก่อนไหมสงสารลูก

จริงๆมีได้ตลอดจนใกล้คลอดแต่คุณแม่ควรระวังและสังเกตดูว่ามีอะไรผิดปกติหลังมีเซ็กไหมถ้าปวดหรือมีเลือดออกทางนั้นควรพักไปก่อนแต่เอาเข้าจริงๆยิ่งท้องโตอารมณ์ทางเพศยิ่งลดลงมีไปก็ไม่สุดเหมือนเดิม