3 ตอบกลับ

Super Mum

ปล่อยไปสิค่ะ เค้าเห็นว่าเราของตายอยู่แล้ว อยากกลับมาตอนไหนก็ยังเห็นว่าอยู่ ถ้าไม่ออกไป ต้องอดทนอย่างเดียว อย่าไปคิดว่าทำเพื่อลูกกลัวลูกไม่มีพ่อ แบบนั้นไม่ใช่เพื่อลูกหรอกค่ะเพื่อตัวเองมากกว่า

ถ้าไม่ไปเอง ก็อย่างที่บอกอ่ะค่ะ อดทน เท่านั้น มันก็จะเป็นแบบนี้ตลอดไปค่ะ ที่เค้าไม่ไปส่งเพราะเค้ารู้ว่าคุณไม่มีทางไปได้ ไม่ใช่เพราะว่าเค้ายังรักคุณเค้าถึงไม่ไปส่งหรอกนะคะ แค่เดินออกจากชีวิตคนนึ่งมันยังยากขนาดนี้ เค้าถึงมองว่าคุณคือของตายไงค่ะ เราไม่คุยให้เสียเวลาหรอกค่ะ

TapFluencer

เข้าใจความรู้สึกค่ะแม่ ในเมื่อใจเค้าไม่อยู่กับเราแล้วก็ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ สู้ๆนะคะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ 😭

ลูกจะทำให้เข้มแข็งขึ้นได้ค่ะแม่ สู้ๆนะคะ ❤️

ขอบคุณนะคะแม่ 😭🤍