2102 ตอบกลับ

คุมกำเนิด 2 ปี ตั้งแต่แต่งงาน เข้าปีที่ 3 ปล่อยตั้งแต่ปีใหม่ กันยายน..ก็ตั้งท้องเลยค่ะ😄😄😄

ปล่อยมา3ปี ใช้วิธีธรรมชาติไม่ติด พอมาใช้วิธีตรวจการตกไข่ ตรวจเดือนแรกน้องมาเลยค่ะ❤️❤️

VIP Member

ลูก​อยากเป็นสังขรีพยาน.. แพลนแต่งงาน​มา1ปี.. ก่อนวันงาน3เดือน.. มาเลยจร้าลูกน้อยกลอยใจ❤️..

ท้องแรก2เดือนค่ะ​ ส่วนท้อง2และ3ปล่อยเดือนเดียวจ้า​ เก็บประวัติปจด​มา​ช่วยได้เยอะค่ะ

อันนี้ไม่ได้ปล่อยเลย พอยายเสียได้ยังไม่ถึงเดือน มาเลยค่ะ555 ตอนนี้20สัปดาห์5วันแล้วค่ะ

VIP Member

ฉันปล่อยสองเดือน ก็ขึ้นสองขีดค่ะ ทีแรกก็กลัวว่าจะมีลูกยาก เพราะประจำเดือนมาไม่ปกติ

กินยาคุมมาเป็น 10 ปี ปล่อยประมาณ 4-5 เดือน (ไม่ได้ตั้งใจ) ปัจจุบันลูกสาว 6 เดือนกว่าแล้วค่ะ

ปล่อยเดือนแรกติดเลย แต่แท้งไปค่ะแล้วก็ทำการบ้านกันมาอีก 2 เดือนก็ติดตอนนี้ 6W แล้วค้า

อยู่ก่อนแต่งกับปะป๋ามา 6ปี ไม่มา และไม่เคยป้องกัน พอแต่งงานถูกต้อง บุ๊ป เบบี๋ ก็มาค่ะ

1ปีเต็มจ้า..นึกว่าจะไม่ท้องเพราะหมดหวังตั้งเเต่5เดือนเเรก.อยู่​ๆมาเเบบไม่ตั้งตัวเลย