17 ตอบกลับ

โรงพยาบาลที่เราไปคลอด ตลอดระยะเวลาที่อยู่โรงพยาบาล ห้ามใช้ของส่วนตัว ทางโรงพยาบาลจะมีผ้าอ้อม เสื้อผูกหลัง ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู เตรียมไว้ให้ ทางโรงพยาบาลจะดูการแพ้ของน้อง มีเตรียมชุดสำหรับใส่กลับบ้าน

น่าจะแล้วแต่ละ รพ. รึเปล่าคะ อย่างของเราที่ไปคลอด รพ. รัฐ เขาไม่ให้ใช้แพมเพิส และแนะนำให้ใช้หลังจากสะดือหยุด และแห้งดีแล้วค่ะ

บ้านนี้คลอดโรงพยาบาลรัฐ คลอดแล้วพยาบาลไม่ให้ใส่แพมเพิสเพราะให้นับน้องฉี่และถ่ายกี่ครั้งต่อวัน ให้ใส่วันออกโรงพยาบาลเลย

เราผ่าคลอดโรงพยาบาลรัฐ​ จะใช้แต่ผ้าอ้อมคะแนะนะ2โหลเลยคะ​ ตอนท้องคนแรกเตรียมำปโหลเดียวแทบไม่​พอ​ ซักแห้งแทบไม่ทันเลยจ้า

ขอบคุณค่า

เราไม่ได้เตรียมไปคะ แต่วันแรกเราใส่ผ้าอ้อมไห้ลูกก่อน วันที่2 พยาบาล​มาแจกไห้คะ น่าจะแร้วแต่ รพ.นะคะ บาง รพ. ก้อไม่แจกคะ

ขอบคุณค่ะแม่

แพมเพิสเราเอาไป 1ชิ้น ไว้ใส่ตอนนั่งรถกลับบ้าน ผ้าอ้อมต้องขยันชักนะ ไม่งั้นไม่พอใช้นะคะ. หน้าฝนยิ่งแล้วใหญ่กว่าจะแห้ง

รพ.ที่เราคลอดให้เอาไปค่ะ พยาบาลเขาเหมือนขี้เกียจ 😂 ออกจากรพ.ค่อยให้ใส่ผ้าอ้อมค่ะ

รพ.ที่เราไปคลอดให้ใช้ผ้าอ้อมค่ะ แพมเพิสใส่วันกลับบ้านแค่ชิ้นเดียว

เค้าว่าเตรียมไว้บ้างตอนนั่งรถกลับบ้านจร้า จะได้สะดวก😘😘😘

บ้านอยู้ใกล้ รพ.พยาบาลจ้า😄

บ้านนี้เตรียม​ไว้ทั้งสองเลยค่ะ ไม่รู้จะได้ใช้อันไหน