46 ตอบกลับ

VIP Member

อย่าเครียดเยอะค่ะแม่ เราเคยพยายามเเล้วเครียดมันไม่ติดจากนั้นสบายๆเมื่อไหรเมื่อนั้น

VIP Member

อย่าเครียดนะคะ สามารถเข้ารับการปรึกษากับคุณหมอได้ที่โรงพยาบาลค่ะ (เอกชน) ลุยกัยจ้า

สู้ๆค่ะอย่าเพิ่งท้อ คุณแม่ไปปรึกษาคุณหมอน่ะค่ะ เดี่ยวคุณหมอจะฉีดยากันแท้งให้จ้า

สู้ๆนะคะ เว้นระยะห่างนานกว่านี้หน่อย ออกกำลังกาย บำรุงตัวเองเยอะๆๆนะ

ลองเว้นระยะนานกว่านี้หน่อยนะคะแม่ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

แม่บ้านนี้แท้งสี่ครั้งคะตอนนี้มีลูกสาวสองคนแล้วสู้ๆๆนะคะ

VIP Member

ถ้าเคยแท้งควรเว้นระยะการตั้งครรภ์ 1-2 ปีนะคะ 2 เดือนน้อยไปคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ อาจจะยังไม่ถึงเวลา อย่ากังวลไปมากกว่านี้นะคะ

พักก่อนค่ะ ให้มดลูกแข็งแรงก่อนนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

มดลูกเราไม่แข็งแรงหรือเปล่าคะ ปรึกษาหมอดีไหม