46 ตอบกลับ

บ้านนี้แท้งไป 1 ครั้ง หลังจากนั้น 1 เดือนครึ่งน้องก็มาใหม่ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 35w แล้วค่ะ (บ้านนี้ประจำเดือนมาไม่ตรง อีกอย่างมีภาวะมีบุตรยาก คุนหมอเลยบอกปล่อยได้เลย) สู้ๆนะคะแม่

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้แท้ง4ครั้งค่ะ ทั้งขูดมดลูก ทั้งผ่าตัดซีดส์ มีท้อเหมือนกันนะคะ แต่ไม่ถอย ตอนนี้เจ้าจิ๋วดุ๊กดิ๊กในท้องเกือบ4เดือนแล้วค่า เป็นกำลังใจให้นะคะ

บ้านนี้ไม่ได้ตั้งใจจะมีน้องก่อนเลยค่ะแต่น้องก้อมาแล้ว ไม่เคยเตรียมตัวจะมีน้องอะไรก่อนเลย ยุๆน้องก้อมาเอง 32+1แล้วจ้า #แม่รอน้องอีกหน่อยน่ะค่ะเด่วน้องก้อมา

บำรุงมดลูกให้แข็งแรง บำรุงไข่ให้สมบูร์ ฝ่ายหญิงกินวิตามินอี วิตามินซี coq10 และโฟลิก ส่วนฝ่ายชายบำรุงเสปิร์มให้แข็งแรงกิน วิตามินอี ซีเบคซิงค์ ออกกำลังกายค่ะ

สู้ๆคะ..เว้นระยะสักพัก..อย่าเครียด..ทำจิตใจให้สบาย..บ้านนี้ก็รอน้องเหมือนกัน..เคยแท้ง1ครั้ง..ตอนนี้36วีคเเล้วคะ..เป็นกำลังใจให้นะคะ

เราแท้ง 3 รอบค่ะ ตอนนี้5w6d รอลุ้น อาทิตย์ต่ออาทิตย์เลยค่ะ สู้ๆนะคะ ยังไม่มีสักคนเหมือนกัน แต่งงานมา 7 ปีแล้วค่ะ ✌️✌️

เราก็เคยแท้งท้องแรกพอท้องสองเว้นระยะ1ปีตอนนี้น้องได้2เดือน21วัน สู้ๆนะคะลองเว้นระยะเดี๋ยวก็ได้มีเจ้าตัวเล็กสมใจ

อย่าเครียดนะคะ เคยเห็นเพื่อนในกลุ่ม แท้ง 8 ครั้ง ตอนนี้มีน้องคลอดออกมาสมบูรณ์แล้วจ้า สู้ๆนะคะ ถึงเวลาเค้าก็มาเอง

พักให้มดลูกแข็งแรงก่อนสัก6เดือน ค่อยเริ่มใหม่นะคะคุณแม่ ยังไงๆเดี๋ยวเค้าก็กลับมา ขอให้แข็งแรงเร็วๆนะคะ

เว้นระยะก่อนค่ะ 2 เดือนที่เว้นอาจจะน้อยเกินไป ให้มดลูกแข็งแรงกว่านี้แล้วค่อยมีใหม่ค่ะ