24 ตอบกลับ

ถ้าเป็นฝรั่งสดน่าจะดีกว่านะคะแม่ ตัวนี้เค้าน่าจะแช่อะไรหลายอย่าง แต่ถ้าทนไม่ไหวก็สักชิ้นสองชิ้นให้ไม่เครียดนะคะ☺️

กินได้จ้าแต่อย่ากินบ่อย แบบนี้มีสีผสมอาหารเจือปนและน้ำตาลเยอะเลย แนะนำให้ทานแบบลูกสดๆ มีสารอาหารมากกว่าจ้า

เราก็กินนะค่ะ แต่อย่ากินเยอะค่ะแค่พอหายอยาก เรากินไป2ครั้งได้ตั้งแต่ท้องมาตอนนี้35w5dแล้วค่ะ

VIP Member

กินชิ้นเดียวพอหายอยากค่ะ ฝรั่งแบบนี้แช่น้ำตาล น่าจะมีสารปนเปื้อนเยอะอยู่นะคะ

บ้านนี้ไม่กล้ากินเลยค่ะ กินแต่ผลไม้สด อยากกินก็ข่มใจเอาค่ะเพราะห่วงลูก

ช่วงท้องได้ 5 เดือนเรากินบ่อยมากค่ะ อยากกินทุกวันเลย ตอนนี้ 8 เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

แต่งสี แช่สารจ้า ทานสดๆดีกว่าค่ะ อีกอย่างทานเยอะท้องอืดด้วย

กินพอหายอยากค่ะ แต่ตอนนี้อยากกินด้วยแล้วเนี่ย

VIP Member

อยากกินมากเหมือนกันคะ นานๆกินที กินพอหายอยาก

กินได้ แค่พอหายอยาก แค่ สองสามชิ้นพอค่ะ