12 ตอบกลับ

ตอนนี้แม่กี่วีคแล้วคะ..ถ้ายังอยู่ในช่วง3เดือนแรกแม่แพ้อยู่อะไรที่กินได้แม่กินไปก่อนค่ะพอเข้าไตรมาส2อาการแพ้เริ่มบรรเทาแม่ต้องกินแต่ของที่มีประโยชน์นะคะ

ไม่อันตรายแต่สารอาหารไม่เพียงพอจ้ะถ้าแม่ไม่ใส่หมูใส่ไข่อะไรเข้าไปเลย ระหว่างนี้ถ้าแพ้มากก็กินแก้ขัดก่อนได้ค่ะ ถ้าเมื่อไหร่หายดีก็กลับไปกินอาหารดีๆ

TapFluencer

บ้านนี้ช่วงแรกก็ซดได้แต่มาม่าอยากอื่นทานไม่ได้เลยจะอวก แต่เรากินมาม่าเกาหลีโซเดียมเยอะกลัวๆเหมือนกัน😢

คล้ายกันค่ะ แต่นี่กินก๋วยเตี๋ยวแต่เพิ่มผักกับเนื้อสัตว์ลงไปเยอะกว่าปกติหน่อยค่ะ เพราะข่วงนั้นกินเยอะ

VIP Member

ใส่หมู ไข่ผักเยอะๆค่ะแม่ บ้านนี้ก็อยากกินเหมือนกันแต่แฟนให้กินแค่นานๆครั้งเพราะมันไม่มีประโยชน์ค่ะ

ไม่อันตรายค่ะเพิ่มหมูไข่ผักเข้าไปจะได้สารอาหารบ้างมาม่าเป็นแป้งอาจจะทำให้แม่บวมค่ะ

ไม่ค่ะแค่น้องจะได้รับสารอาหารไม่เพียงพอค่ะ ถ้าหาแพ้แล้วค่อยๆบำรุงได้ค่ะ

ไม่อันตราย เเต่สารอาหารไม่พออีกอย่างโซเดียมเยอะอาจทำให้มือเท้าบวมได้

อาหารเที่ยงคือก๋วยเตี๋ยวที่กินได้ค่ะ กินจนสามีถามว่าไม่เบื่อบ้างหรอ

ถ้าทานมาม่าได้ แม่น่าจะทานต้มยำต้มแซ่บได้นะคะ ต้มยำปลานิลงี้ ลองดูค่ะ

อ้ออ จ้า🙏