Bớt tranh cãi?? ...

Tớ cho rằng nuôi con lớn, dạy con khôn, chính là tớ đang làm chính trị. Thực ra tớ vẫn đang cố gắng tỉnh táo để sống là thế trong các mối quan hệ, nhưng mà đang ở tAp mà nên tớ chỉ xin phép để nói về việc nuôi con tớ cho đỡ bị ném đá. Nuôi dạy con là làm chính trị nghĩa là sao? Nghĩa là ko có đúng, ko có sai; ko có thắng, ko có thua; mà chỉ có: được gì và mất gì. Và đặc biệt là dưới sự quan sát của tớ, tớ thấy rằng các nhà chính trị giỏi thường có 1 điểm chung, họ nghĩ rất nhanh nhưng lại nói rất chậm. Cũng có thể mẹ cho rằng tớ hèn nhát, phải luôn quyết liệt thì mới ko bị đè đầu cưỡi cổ... Ấy thế nhưng mà sự thật là trong nhiều cuộc trò chuyện/trao đổi/đối đầu, ta tưởng mình thắng mà đâu biết mình đang thua; những lời ta nói, việc ta làm người khác cho rằng ta đang thua mà thiên hạ đâu biết rằng ta lại được rất nhiều! Nói tóm lại là, ai đúng ai sai tớ ko có quyền phán xử; tớ ko hưởng ứng gì vì tớ đang cố gắng chậm chạp trong lời nói và nhanh nhẹn trong suy nghĩ. Vậy thôi đó. 👨‍👩‍👧‍👦#mebittat P/S: Ở đâu có xung đột lợi ích thì ở đó ắt có chiến tranh, chúc các mẹ luôn bình tĩnh và tỉnh táo nhé. 😰

Bớt tranh cãi??
...
14 Các câu trả lời

đọc k hiểu lắm mình ơi, ta bỏ lỡ nhịp nào rồi chăng???