8 Các câu trả lời

VIP Member

Pn sau sinh khổ thật ấy, cả thể chất lẫn tinh thần đều xuống cấp :( Mình tìm hiểu thì biết có tới 10% phụ nữ sau sinh có thể mắc trầm cảm sau sinh đó mom. Vì biến đổi nồng độ hormone steroid, nhất là estrogen gây ra rối loạn tâm thần của bà đẻ và gây lệch lạc hành vi nữa., Nếu k phát hiện với điều trị kịp thì sẽ gây ra rối loạn cảm xúc tiêu cực vì mẹ luôn có cảm giác mệt mỏi, buồn chán và lo lắng sau khi sinh e bé.

Sau sinh cơ thể còn đau mà phải chăm con, ở cữ, nhìu mẹ có sữa thì còn đỡ chứ ít sữa nhìn con đói khóc đã xót, người lớn thì cứ hỏi có sữa chưa, s chưa có sữa thì làm s mà ko căng thẳng đc. Vì vậy mh khuyên các mẹ là hãy chia sẻ vs ck, đừng giấu kín trong lòng hoặc nói chuyện vs bạn bè để tâm trạng thoải mái. Ko nên nằm nhìu, hãy tập các bài thể dục nhẹ nhàng giúp nhanh lấy lại sức lực, tinh thần sảng khoái hơn

Biểu hiện trầm cảm sau sinh đấy mom ạ chứ mẹ nào sinh con ra vất vả mà ko thương yêu con được. Như mình lúc mới sinh xong chưa quen cách chăm con. mỗi tối khuya con khóc quấy ko chịu ngủ mà vỗ k đc thì e căng thẳng lắm, chỉ muốn bỏ kệ nó muôn khóc sao khóc vậy đó huhu,căng thẳng lắm, chỉ phụ nữ mới hiểu nhau thui

VIP Member

Phụ nữ sau sinh dễ stress đó mom nhưng mẹ nào cũng thương con do mình mang nặng đẻ đau nè, con nít giờ nghịch lắm phải dạy nó từ từ nè

mình không có đẩy bài cho mom

VIP Member

do stress quá thôi m

Super Mum

stress đó mom ạ

TapFluencer

stress đó m

Câu hỏi liên quan