Ban Ngày Ngủ Ít

Các m có kinh nghiệm giúp em với. Tính đến hnay thì con em đc gần 3 tháng rưỡi rồi, ngày nào em cũn cho uống vtm D. Ban đêm bé ngủ ngoan, chỉ dậy 2 lần vừa bú vừa ngủ. Nhưng ban ngày thì ngủ ít lắm ạ. Bé bú xong nằm chơi 1 lúc là cáu nên bé đc bế 1 lúc rồi đc dỗ mới chịu ngủ. Ngủ 1 lúc thì em có lừa bé nằm võng/ giường nhưng lâu lắm thì độ 30p là bé khóc. Có hôm thì vỗ vỗ 1 tí là ngủ tiếp, có hôm phải bế dỗ 1 tí cái là nín nhưng ngủ vật vờ lừa cái là tỉnh. Tỉnh thì cũng có lúc nằm chơi, nhưng bé lại có tật mút tay, hở ra cái là mút tay, không cho mút thì đc 1 lúc là cáu, nthe lại phải bế. Em có mua ti giả (bé mà dùng ti giả thì chỉ nằm im mút thôi rồi có thể 1 lúc sau sẽ ngủ cùng với ti giả ở miệng) nhưng dù sao mút tay hay mút ti giả đều k tốt nên em không muốn cho bé dùng nhiều. Hiếm khi mới có lần ngủ liền mạch 3-4 tiếng ạ. Ncl ban ngày bé khó ngủ và ngủ rất ít, thì khó cho mình phải làm việc nhà. Với lại ngủ ít thế em cũng lo cho sự phát triển của bé. Các m có cao kiến j để giúp bé ngủ ngon, ngủ sâu giấc chỉ em với, em cảm ơn các m.

Ban Ngày Ngủ Ít
7 Các câu trả lời
VIP Member

có những bé ngủ ngày ít m ạ.