10 Các câu trả lời

VIP Member

nếu là bố mẹ chồng đuổi thì không nên lấy đi m nhé. Bố mẹ giận thì nói vậy chứ không ai là không thương con. Vợ chồng m nên suy nghĩ lại xem mh có sai ở đâu ko .Có câu : cha mẹ đánh cửa trước con bước cửa sau m ạ. Làm con thì phải giữ gìn đạo hiếu. Đừng vì chút vật chất mà làm sứt mẻ thêm tình cảm làm gì. Nhiều khi, lời cha mẹ nói trong lúc nóng giận thì đừng để tâm. Dẫu họ có không đúng thì họ cũng có công sinh thành, nuôi dưỡng ck m. Cha mẹ ck cũng như cha mẹ đẻ. M phải đối xử như đối xử với ruột thịt của mình thì rồi họ cũng nhận ra tình cảm của m. Không vì họ là cha mẹ ck mà đối xử kém tình cảm hơn, như thế chính là m có suy nghĩ khác máu tanh lòng. Hãy bình tĩnh khuyên nhủ ck để gia đình hòa hợp m ạ

TapFluencer

nên chứ mom, phải gom sạch sẽ hết về nhé, 1 cái chén mẻ cũng gom về. Tiền mình mua mà, đâu có cho free dc mom 💁‍♀️ kéo hết về, có hư cũng kéo về bán ve chai chứ ko để nó lấy tiền ve chai của mình dc 😏 lấy dc đồng nào về thì lấy hết. Tích tiểu thành đại, sau có tiền sắm đồ cho con mình. Tài sản chung vc thì cưa đôi ra, cái tv hư cũng cưa ra luôn 😌

à, vậy thì càng phải gom hết nhé mom. Gọi dịch vụ dọn nhà tới nhé mom. Hú 1 phát là ngta tới làm sạch sẽ, đẹp đẽ, ko có ghẻ luôn 😎

VIP Member

nếu là mình mình sẽ k lấy ạ..là tiền mồ hôi công sức của mom thật nhưng ra đi rồi xem như hết duyên hết nợ.. cái nào bỏ qua được thì bỏ đừng nên bận tâm cho người nặng nề.. học cách buông thả và bắt đầu một cuộc sống mới làm lại từ đầu mom nha..

Super Mum

cái gì của mom, mom bỏ tiền ra mua thì phải lấy đi hết, nếu sống biết điều, biết yêu thương thì khác nhưng đuổi đi như thế mom nên lấy hết, lấy từng cái kim nhỏ luôn

VIP Member

khi đã ra đi thì thiết tha gì những món đó, về để ở nhà mới càng ghét thêm m ak

có chứ. nếu nhà nội.. nhà ngoại thì ko..

TapFluencer

lấy về để làm gì ai bỉu đủi đi....

TapFluencer

🥺 bỏ thì thương vương thì tội

là mình mình sẽ kg lấy đâu.

Phải vác hết về nha chị

Câu hỏi liên quan