19 Các câu trả lời

TapFluencer

Bé vặn mình là bình thường mom, bé nào cũng vậy cả, khi bé vặn mình là bé đang lớn, đang phát triển. Mom nói bác sĩ kê vitamin D bổ sung rồi tắm nắng trước 8h sáng cho bé. Qua 3 tháng tự động đỡ dần mom ạ. Nếu bé quấy khóc thì kiểm tra lại xem có nóng quá, lạnh quá, tã bỉm có dơ hay bé đã bú đủ lượng sữa cần thiết chưa. Tắt đèn, mở đèn ngủ ánh sáng mờ thôi, quấn chũn bé, hạn chế tối đa tiếng ồn xung quanh, giữ thoáng mát cho con, mở tiếng ồn trắng lên (white noise) xem sao mom ạ.

TapFluencer

m nên bổ sung d3 cho bé.và khi bé ngủ nên quấn chũn cho bé nha m.nếu dịch ko đi mua chũn được m nên dùng khăn xô làm chũn nha.m lên youtube học xem.và mở tiếng ồn trắng cho bé ngủ.phòng thoáng mát và yên tĩnh nha m

TapFluencer

mình chỉ nghĩ m đừng nên dùng gối cao su non nè.sẽ nóng lắm.dù có lỗ thoát khí nhưng nóng.và dễ bẹp đầu.mình dùng khăn xô làm gối cho an toàn.vì bé sẽ hay ngủ lắc đầu nè m

Super Mum

ngủ k sâu giấc, mom kiểm tra xem bé có đói, nóng hay lạnh quá k nha mặc thoáng mát cho bé, khi ngủ chèn chăn gối lại cho bé, để không gian yên tĩnh nha

VIP Member

m bổ sung vitamin d, tắm nắng buổi sáng cho bé. cho bé bú no, m kt tả bĩm xem có dơ k, giữ yên tĩnh nè m

VIP Member

Bé Vặn mình là bình thường mà m. Bé nào hầu như cũng vậy cả. Qua 3m sẽ hết

TapFluencer

Bé còn nhỏ mom xếp khăn cho bé nằm nhé, chưa nên nằm gối đâu mom ạ

Super Mum

trẻ sơ sinh vặn mình là bình thường nha, qua 3 tháng sẽ tự hết thôi

TapFluencer

mẹ tập cho bé ngủ nghiêng xem sao. bé mh ngủ nghiêng đỡ giật mh lắm

Super Mum

bé dưới 3 tháng thường hay vặn mk đó ht tháng là bé ht à

Câu hỏi liên quan