8เดืนกว่าแล้วท้องเล้กมากเบยค่ะกัวลุกตัวเล้ก

8เดืนแล้วท้องเล้ก

8เดืนกว่าแล้วท้องเล้กมากเบยค่ะกัวลุกตัวเล้ก
76 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราก็ท้องเล็กค่ะนี้ตอนท้องใกล้คลอดแล้วเล็กมากมีแต่คนทักว่าท้องเล็กจัง น้ำหนักน่าจะอยุ่ที่2พัน5 2พัน6นี้ล่ะ แต่เราไม่สนใจค่ะเพราะหมอบอกน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ แต่พ่อคลอดน้องออกมา ไม่น่าเชื่อเลยน้ำหนักน้อง 3620 ค่ะมีแต่คนตกใจ ท้องแม่เล็กนิดเดียวแต่ลูกตัวใหญ่มากค่ะ แม่ๆที่ท้องเล็กแต่ถ้าหมอบอกว่าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

ใครบอกว่าท้องเล็กคะ? หมอบอก หรือ คิดไปเอง หรือ คนอื่นที่ไม่ใช่หมอมาทัก?? ถ้านน.ไม่ขึ้นหรือขึ้นน้อยมาก ท้องเล็ก แต่หมอซาวด์แล้วไม่ว่าอะไรเรื่องนน.ลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลเลยค่ะ แถมดีซะอีก เพราะแปลว่าเรากินลงลูก ไม่ได้กินลงตัวเองค่ะ หลังคลอดก็จะได้หุ่นกลับสวยเป๊ะไวด้วย

อ่านเพิ่มเติม

ท้องคนนะค่ะไม่ใช่ท้องวัวท้องควาย จะให้ใหญ่แค่ไหนกันคุณณ. แค่นี้สะดือก็จะไม่เหลือให้เห็นยุแล้วยังมาบอกว่าตัวเองท้องเล็กอีก อีกอย่าง ท้องก็ 8 เดือนกว่าแล้ว หาหมอแต่ละครั้งไม่ถามหมอบ้างหรอว่าลูกนน.ตามเกนฑไหม ยอมคำถามนี้