7วีคแล้ว ยังไม่เจอน้องเลยคะ

7วีคแล้ว แต่ไม่เจอหัวใจน้อง หมอบอกอีกสองอาทิตให้มาซาวใหม่ ถ้ายังไม่เจอต้องยุติการครรภ์ ท้องนี้เป็นท้องที่สามน้องมาแบบธรรม สองท้องแรกทำเด็กหลอดแก้ว แท้งตอน11วีค ท้องนี้พอจะสมหวังกับเค้ามั้ยคะ 😔😔 ช้าสุดจะได้ยินเสียหัวใจตอนกี่วีคคะ

7วีคแล้ว ยังไม่เจอน้องเลยคะ
19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเรานับจากประจำเดือนครั้งสุดท้ายได้​ 7​ สัปดาห์​ ไปฝากครรภ์ก็เจอแต่ถุงแบบนี้หมอบอกยังเล็กอยู่แค่ 5 สัปดาห์​เอง​ นัดอีก​ 2 สัปดาห์​ สรุปเจอตัวน้องและเสียงหัวใจค่ะ​.. ตอนนี้​ 18 สัปดาห์แล้วค่ะ​ ทำใจให้สบายค่ะแม่​ เข้าวัดสวดมนต์​ อธิฐาน​ ทานอาหารที่มีประโยชน์​ นอนหลับให้พอค่ะ.. เดี๋ยวเรื่องดีดีจะตามมาเองค่ะ.. รูปตอนเจอน้องครั้งแรกค่ะ.. ดีใจมากๆ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image
2y ago

ดีใจด้วยคะแม่

ในใบอัลตร้าซาวด์ 4+5 week เองค่ะ ถ้าอายุครรภ์ตามใบอัลตร้าซาวด์ก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์แบบนี้แหละค่ะ เราเจอน้องตอน 7+1 week ตามใบอัลตร้าซาวด์พร้อมหัวใจเต้นค่ะ

Post reply image
2y ago

เดี๋ยวอีกสามอทิตค่อยไปซาวใหม่คะ

เราซาวหน้าท้องตอน11วีค1วัน ก็เจอน้องแล้วคะ แต่พอใช้ที่ฟังคลื่นหัวใจ กับฟังไม่ได้ เพราะหน้าท้องเราหนา จนต้องไปซาวหน้าท้อง

2y ago

ขอบคุณคะ อีกสามอาทิต ค่อยไปหาหมออีกทีคะ

VIP Member

ถ้าซาวด์หน้าท้องจะยังไม่ค่อยเห็นคะ เราซาวด์ช่องคลอด 5w6d เห็นถุงกับไข่แดง แต่ซาวด์หน้าท้องตอน9w6d เจอน้องพร้อมหัวใจคะ

2y ago

อ่านคอมเมนต์แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่าา

บ้านนี้ก็แบบนี้ค่ะ อย่าไปเครียดค่ะถ้าไม่อาการอะไรบ้านนี้ 3 รอบไม่เจอ ไปเจอตอน 10 วีคค่ะ

2y ago

ขอให้เจอน้องแบบนี้บ้างคะ อีกสามอาทิตไปใหม่ค่าา

บ้านนี้ซาวด์ตอน 5 วีค เจอแต่ถุงไข่แดง มาเจอหัวใจน้องเต้นตอน 8 วีคค่ะ ขอให้สมหวังนะคะ

2y ago

ขอบคุณคะ😊😊

ถ้ายังไม่มีเลือดออกรอลุ้นต่อค่ะ ถ้าซาวด์ทางหน้าท้องก็ประมาณ 8-9 วีคค่ะ

2y ago

ไม่มีเลือดออกคะ ช่วงนี้หิวตลอดเวลาเลยค่าา

ช้าสุดไม่เกิน14wค่ะแม่เท่าๆที่เห็นมา ขอให้เจอน้องพร้อมหัวใจนะคะแม่

2y ago

ขอบคุณค่าาา

VIP Member

บ้านนี้ฝากครรภ์ตั้งแต่2Wค่ะหมอบอกน้องมีหัวใจแล้ว คุณแม่สุ้ๆนะคะ

2y ago

ขอบคุณค่าา

TapFluencer

สู้ๆนะคะคุณแม่ อีก 2 วีคที่คุณหมอนัดใหม่ ขอใฟ้สมหวังนะคะ 🥰

2y ago

ว่าจะไม่ไปตามนัดคะ จะเลื่อนไปอีกสักอาทิตนึงคะ 😬😬