52 ตอบกลับ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ ยังเงียบอยู่เหมือนกัน....แม่อึดอัดไม่ไหวแล้ว

จริงคะคุณแม่ อึดอัดไม่ไหว ลุ้นทุกวัน😂😂 ว่ามีอาการรัยแปลกๆไหม😂ก็ยังเงียบอยู่คะ

กำหนดคลอด 8 พ.ค โดนหมอตรวจปากมดลูกไปวันที่25 เม.ย วันที่29 เม.ย น้ำเดินเลยค่ะ

ถ้าใกล้คลอดแล้วหมอน่าจะประเมินอุ้งเชิงกรานให้นะแม่

วันเดียวกันเลยคะ เงียบกริบ มีแต่ท้องแข็งไม่มีอาการเจ็บเตือนอะไรเลย🥹

จริงนะแม่ ท้องปั้นแข็งบ่อยมากขึ้น แต่ไม่ถึงขั้นถี่ นอกนั้นอาการเงียบกรีบเลยคะ😂😂

13พค. เงียบมากค่าพรุ่งนี้หมอจะกระตุ้นเเล้วสงสัยชอบให้เเม่เจ็บ😆😆

22พ.ค. เจ็บจิมิแล้วตะกี้มีน้ำไหลออกมานิดหน่อย ไม่รู้จะออกรึยัง5555

บ้านนี้กำหนด4 พ.ค ถ้ายังไม่ออกหมอนัดวันที่9ไม่รู้ว่าจะโดนอะไร

17 พ.ค ยังเงียบอยู่ ลูกยังไม่กลับหัวเลย(ท้องที่3แล้ว) ปวดแต่จิมิ

บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่28Wละคะ ลุ้นมากว่าจะออกมาก่อนกำหนด แต่แล้ว 38W+1แล้วยังเงียบกรีบคะแม่😂😂

TapFluencer

11พ.ค. พ่อตามก็แล้ว ท่าผีเสื้อก็แล้ว ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

😆😆😆

17พ.ค. ยังเงียบอยู่เลยจ้า แต่ปวดฝามือฝ่าเท้า ปวดตามตัวมาก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด 30 พค แต่ แตก 4 พค น้องตัวเล็ก หนัก 2,060 กรัม ค่ะ