97 ตอบกลับ

สู้ สู้ ของเรา 38+5 ตรงตามวันนัด แต่ดันเจ็บท้องก่อนตั้ง 6 ชม. รีบไป รพ. ก่อนเวลานัดเลย ทรมานสุดๆ แต่ตอนผ่าบล็อกหลัง ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ มีม่านกั้นไม่ให้แม่ดู รู้อีกทีได้ยินเสียงลูกร้องแระ แล้วก็รอหมอเย็บแผลเสร็จ พยาบาลก็เข็นเราไปนอนห้องพักฟื้น จะเจ็บท้องก็ตอนหลังนู่นแหละ

สู้ๆนะคะ เราพึ่งผ่าคลอดทำหมัน หงุดหงิดแค่ตอนสวนเยี่ยว รู้สึกแปลกๆ แต่พอผ่าจริงๆ ยาชามากจนไม่รู้สึกอะไรเลย ขยับตั้งแต่ช่วงเอวไม่ได้ประมาน4ชม เราผ่าบ่าย2 ลุกนั่งตอน6โมงลุกแรกๆจะมึนจะเวียนหัวหน่อยค่ะ แผลผ่าเจ็บไม่กี่วัน เราเจ็บแผลทำหมันมากกว่า

ใกล้คลอดแล้วเหมือนกันค่ะ แอบตื่นเต้นและกลัวเหมือนกันค่ะแม่ท้องแรก 36w2dแล้วค่ะ รอหมอประเมินคลอดธรรมชาติรึผ่า แต่ก็แอบกลัวทั้ง2อย่าง ทั้งห่วงลูกด้วย ถ้าถึงเวลานั้นคงกังวลไปหมด เอาใจช่วยค่ะแม่ ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงทั้งคู่น่ะค่ะ✌️✌️✌️

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่ ไม่เจ็บอย่างที่คิด ทำใจสบายๆ หลังผ่ามาแล้ววันแรกแม่พยายามขยับตัวนะคะ ถ้าจะลุกต้องมีคนอยู่ด้วยนะคะ ระวังวูบค่ะ ขยับตัวเยอะๆวันถัดไปจะได้เดินได้ไว. สู้ๆค่ะแม่

ผ่าแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ แม่บ้านนี้ก็กลัวคะ 38week แล้ว ไม่มีวี่แวว ว่าจะคลอดเลยคะ

สู้ๆนะค้า แม่ก็ขร้กลัวเหมือนกันจึงเลือกผ่าคลอดค่ะ แต่ยังไงก็กลัวอยู่ดี ✌🏻✌🏻

สู้ๆๆค่ะแม่...ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ..บ้านนี้พึ่งผ่าคลอดมาได้7วัน....

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ บ้านนี้ผ่านมาแล้วไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ

เป็นกำลังใจให้จ๊า ทำใจให้สดชื่นๆยิ้มรอรับเบบี้ของคุณแม่นะจ๊ะ😃😃

ตื่นเต้นเหมือนกันค่ะ นัดผ่าวันที 6 ขอให้คุณแม่และลูกปลอดภัยนะคะ