32 ตอบกลับ

บ้านนี้ 39 weeks ล่ะจ้า กำหนดคลอด 26 มิ.ย. ค่ะ ทีแรกจะคลอดเอง แต่หมอบอกแม่อุ้งเชิงกรานเล็ก แต่น้องตัวใหญ่ น่าจะคลอดยาก หมอเลยนัดผ่า วันอังคารที่ 22 มิ.ย. นี้ค่ะ ตื่นเต้น และกลัวมากกก..(เป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกคนนะคะ ขอให้ปลอดภัยและแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ✌🏻✌🏻)

VIP Member

บ้านนี้ 30+4 .. เจบเตือนบ่อยมากกก ปวดหน่วงท้องน้อยร้าวลงตูดลงจิมิ ไปหาหมอ ป้าหมอบอกว่า ปากมดลูกยังไม่เปิด กลัวจะแตกก่อนกำหนดนี้สิ ..

36+4แล้ว มีอาการท้องแข็งตั้งแต่ตี4จน7โมงยังไม่หายเลยค่ะปวดท้องเล็กน้อยแต่ท้องแข็งถี่มากแบบนี้เจ็บเตือนรึป่าวคะ

ของเเม่มีท้องเเข็งช่วงเย็น. เเต่พอนอนพักก็หาย. เคยถามคุณหมอ หมอบอกว่าเจ็บหลอกค่ะ เเต่ให้คอยสังเกตุตัวเอง

บ้านนี้36+6 ท้องปั้นจนต้องแอดมิด ฉี่ถ่ายบ่อย ต้องนอนอย่างเดียว ถ้าลุกท้องจะแข็งเลย 🤧🤧🤧

37wมีแต่เจ็บหว่างจากับปวดจิมิ เดินแทบไม่ได้เลยค่ะ ไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บหน่วงๆ พอสักพักก็หาย

บ้านนี้37+1แร่วมีอาการท้องแข้งบ่อยมาก แต่ยังม่ค่อยเจ้บท้องมากเท่าไร

เป็นช่วงเย็นๆค่ะ. เเต่พอนอนพักก็หาย

38+5 แล้วนิ่งมากคะ ไม่เตือนใดๆดิ้นที่เจ็บไปถึงชายโครง อยากคลอดแ

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้37บวก5ค่ะ ปวดหลังมากๆเหมือนหลังจัะหักเห้ออ😭👶✌️

บ้านนี้37+5มีเตือนบ้างแล้วค่ะอยากจะแตกแล้วจริงๆ5555กำหนด4ก.ค

4เหมือนกันค่ะ มีเเต่เจ็บจิมิบางครั้ง นอกนั่นก็อาการปวดเมื่อยตามหลังตามขาค่ะ

บ้านนี้37+4มีเจ็บเตือนๆแล้วจ้า กำหนดคลอด 4ก.ค

4ก.ค.เหมือนกันค่ะแม่ๆ😍😍