82 ตอบกลับ

เจ็บใต้ราวนม เจ็บท้องน้อย อีกค่ะ พลิกตัวลำบากมากๆ ลุกฉี่ ทุก 2 ชม แต่พอลูกดิ้นละชื่นใจค่ะ

หมอนัด 22 มกรา ตอนนี้ลุ้นให้ข้ามปีนี้ไปก่อนค่ะ

33+4 หายใจลำบากมากค่ะ นอนไม่ค่อยหลับด้วยบ้านนี้ เริ่มมีปวดจิมิบ้างแล้วว สงสัยอยากออก คิคิ

ใกล้แล้วแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค๊ะ

36+5ค่ะ กำหนด8มกรา พลิกตัวนอนบ่อยเหนื่อยมากค่ะ หายใจหอบ เเข็งเเรงทั้งเเม่ทั้งน้องนะค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้เริ่มเจ็บหน่วง หายใจไม่ค่อยสะดวกเหมือนกันค่ะ

ใช่เลยค่ะหน่วงๆเหมือนกันค่ะคุณแม่

บ้านนี้จะเป็นลมวันละหลายรอบ หายใจไม่สะดวก หัวใจเต้นแรง แค่เดินก็เหนื่อยแล้ว

นั่งพักเยอะๆนะค๊ะ

เหมือนกันค่ะ นี้แค่27wเองนะคะ ตื่นมาฉี่บ่อยแล้วนอนหลับยากมาก หายใจก็ลำบาก

ท้องเต็งตึงมาก อาการเหนื่อยเป็นเหมือนกันค่ะ กว่าจะนอนได้ก็หลายตลบอยู่

หายใจก้อไม่ค่อยทันด้วยค่ะ

กำหนดคลอดเหมือนกันเลยและกว่าจะได้นอน พลิกหามุมหลายท่าเหมือนกันเลยคะ

พอได้มุมเค้าก้อดิ้นซะแรงเลยค่ะสรุปไม่ต้องนอน😂😂

35+5w กำหนด15มกราคม เหนื่อยมากค่ะ กว่าจะหลับได้ต้องเปลี่ยนท่านอนบ่อยมาก😂

อดทนอีกนิดนะคร๊าา

37 week เป็นตะคริว ท้องปั่น ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ ทำอะไรแปบเดียวก็เหนื่อยค่ะ

สู้ๆนะค๊ะคุณแม่