2เดือน2วัน

น้องได้2เดือน2วันเวลานอนมีเสียงครืดคราดปกติไหมค่ะ

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าเปิดพัดลมให้น้อง ควรเปิดให้สายอย่าจ้อให้ลูกมีส่วนหายครืดคราด แล้วครอบครัวคนรอบคมีใคร ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ไหม ถ้ามีไล่ไปไกลๆเลย #ถ้าไม่สบายใจไปคุณหมอนะคะ ลูกเราตอนสองเดือนแบบเหมือนกับพอพาไปหาหมอ บอกว่าปกติทั้งเอกซเรย์ปอดลูกปกติ หมอบอกว่าตอนกลางใส่เสื้อแขนยาวกางเกงขายาวให้ลูกนอน ช่วงนั้นหน้าร้อนเราใส่บางๆให้นอน

อ่านเพิ่มเติม
Super Mum

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ แต่ไม่ทุกวันนะคะ โตมาก็หายไปเอง หลังกินนมอุ้มเรอ และอุ้มหัวน้องให้สูงต่อสักพักนะคะอย่ารีบวางนอนราบ และแาจลดปริมาณนมลงหน่อยจะพอช่วยได้

น้องน่าจะมีเสมหะไหมค่ะ บ้านนี้เป็นค่ะ ให้กินน้ำเยอะหน่อยไล่นม ไม่รู้ถูกไหมแต่น้องหายค่ะ

1y ago

ลูกเราหมอบอกมีเสมหะ กับน้ำมูกตรงหลอดลม หมอก็แนะนำให้กินน้ำค่ะ เพื่อเพื่อให้เสมหะเหลว ไม่ข้นค่ะ

คุณแม่ต้องเปิดพัดลมส่ายนะคะหรือเปิดผ่านๆค่ะ

VIP Member

ลองให้นมแบบปั้มใส่ขวดคะอาการคลืดคลาดจะหายคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่

อาจเป้นโรคหอบหืด

ค่ะ