33 ตอบกลับ

VIP Member

เราก้เป็น แต่เราไม่มีอาการคัน เคยนอนให้ยาฆ่าเชื้อที่รพ.แล้วค่ะ หมอตรวจก้บอกว่าปกติแร้ว แต่ตกขาวก้ยังมีเรื่อยๆเผลอๆมากกว่าเดิมด้วยซ้ำ ต้องคอยเช็ดไม่ให้อับชื้นตลอดทั้งวัน😥

เป็นเหมือนกันคะแค่ไม่มีอาการคันแค่นั้น เป็นเยอะด้วย

แนะนำให้พบแพทย์ค่ะ แม่บ้านนี้เคยเป็นที่เกาหลีใช้แบบฉีด+กินยา หายสนิทเลยค่ะ แต่ใดๆคือต้องใช้ผ้าอนามัยในช่วงแรก เพื่อความสะอาดและไม่อับชื้นค่ะ

ไปหาหมอจ้าเคยเป็นเหมือนกันต้องดูแบความสะอาดเพราะเราฉี่บ่อยอาจจะทำให้อับชื่นและติดเชื่อราได้ยิ่งชอบใส่​ กกนแล้วละก้ต้องแห้งตลอดเวลา

ถ้าคันต้องไปหาหมอค้ะอย่าปล่อยไว้นานๆ เราก้อมีตกขาวแต่ไม่คันเราจะใส่ผ้าอนามัยแบบซึมซับถ้าเต็มแผ่นก้อเปลี่ยนค้ะ

หาหมอคะคุณแม่ เราเคยเป็นเยอะเหมือนกัน เราเลยตัดสินใจบอกหมอ หมอเลยเอาตกขาวไปตรวจคะ หมอกลัวติดเชื้อที่ช่องคลอดคะ

หาหมอคะ ขอยาเหน็บ เม็ดเดียวก็หาย คนท้องเป็นง่ายมากคะ อย่าปล่อยไว้นานนะคะ จะทำให้ติดเชื้อแล้วจะคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้ก้เป็นค้ะ แต่เปนสีขาวธรรมดาไม่คัน แต่กางเกงในเอาทิ้งหลายตัวแล้วจ้า เหลืองไม่น่าใส่เลย

VIP Member

ขอโทษนะคะแม่ๆ เวลาเป็นตกขาวแล้วมันคัน มันจะคันในช่องคลอดเลยรึว่าตรงไหนอะคะ

คันบริเวณ​รอบๆจิมิด้วยนั่นเเหละค่ะ​ จะคันตรงไหนของจิมิก้ควรไปหาหมอนะคะ☺️

เคยเป็นตอนยังไม่ท้อง หมอบอกเป็นเชื้อรา ได้ยาเหน็บมา ตอนนี้หายแล้วจ้า

หาหมอจร้าเราเป็นตกขาวเหมือนกันหมอให้ยาเหน็บมาตอนนี้หายดีแล้ว