11 ตอบกลับ

ของเรานัดคลอด 13นี้ ยังไม่มีอาการเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกนัดคลอดได้คลอดเองไม่ต้องผ่า 38สัปดาห์ ก่อนหน้านี้มีภาวะคลอดก่อนกำหนด ได้ยาไปเยอะ ถ้ารอครบ40จะไม่ค่อยปลอดภัยกับเด็ก คุณหมอบอก

ครบกำหนดลองหาหมอนะคะ บ้านนี้ก็ไม่มีอาการอะไรเลย ไปหาหมอปากมดลูกเปิด5เซน หมอเร่งคลอดให้ค่ะ ชั่วโมงเดียวคลอด

จริงค่ะ เราไม่มีอาการอะไรเลย ไม่ปวดไม่เจ็บ น้ำคล่ำไม่แตก แต่พอหมอตรวจ บอกปากมดลูกเปิด5เซนแล้ว

39เหมือนกันค่ะยังไม่มีอาการใดๆกลัวได้ผ่าเหมือนกัน.สู้ๆน้ะค่ะขอให้ได้คลอดเอง

กำหนดคลอด10ก.ค.ค่ะกังวลเหมือนกันไม่มีวี่แววเลยค่ะ

บ้านนี้เงียบเหมือนกันค่ะ กำหนด15ก.ค. นี้

อาจจะเป็นคืนนี้ก็ได้นะคะ 😁😁✌✌

สาธุค่ะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

39+4 แล้ว เงียบเหมือนกัน งือๆ

วันที่ 11 เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

ปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ

โอ้สิบเดือนแล้ว