45 ตอบกลับ

ท้องไม่พร้อมเหมือนกันค่ะ พึ่งอายุ16 แต่ก็เก็บน้องเอาไว้ค่ะ แฟนก้บอกว่าจะเลี้ยงไม่ให้เอาออก สู้ๆนะค่ะคุณแม่☺

บาปนะคะถ้่าทำแท้งเด็กพร้อมมีบุญมาเกิดแล้วอย่าไปเอาออกเลยนะคะสงสารเด็กๆบริสุทธิ์​นะคะ

เราก็17เหมือนกันไม่พร้อมเหมือนกันแต่ก็เก็บลูกไว้ตอนนี้ท้อง7กว่าๆแล้วจร้าสู้ๆน้าา

เราก็17ปีจ้า ไม่พร้อมเหมือนกันพลาด แต่ก็เอาลูกใว้ตอนนี้ท้อง8เดือนแล้วจ้า สู้ๆจ้า

เก็บไว้เถอะคะพร้อมไม่พร้อมน้องก็มาแล้ว ทำแท้งมันบาปนะทำมาหากินไม่ขึ้นด้วย

มันจะเป็นบาปน่ะจะทำอะไม่ขึ้นเลยละอย่าทำเลยถ้ามีเขาแล้วก็ต้องรักษาเอาไว้

เก็บไว้เถอะค่ะตัวเอง เราต้องเลือกลูกนะคะ ผช.แบบนี้ไม่ควรเอามาทำพ่อ

เก็บเขาไว้เถอะค่ะเขาเกิดมาเเล้วยังไงก้อลูกนะค่ะ

เก็บไว้ค่ะ คนที่ควรรักที่สุดคือลูกเรา

ตัวเองต้องตัดสินใจเอง ขอให้ผ่านไปได้นะ