2 ตอบกลับ

บ้านนี้ถ้าอารมภ์ไม่ดีขึ้นมา จะไม่พูดไม่คุยเลยค่ะ หรือไม่ถ้าคนอื่นไม่รุ้ ยังพูดไม่หยุด แต่เกรงใจ ก้อจะบอกเลยค่ะ ว่าปวดหัว เค้าจะได้ไม่มายุ่งกับเรา บ้านนี้ขี้หงุดหงิดมากค่ะ โดยเฉพาะกับสามี สามีเป้นคนขี้กวนประสาทค่ะ บางทีต้องเดินหนีแทน555 #อิแม่ขี้โมโห

นิ่ง เงียบค่ะ .. และพยายามโฟกัสที่เจ้าตัวเล็กเท่านั้นค่ะ..เรื่องอื่นอย่าไปใส่ใจค่ะ #พยายามคิดบวกเข้าไว้นะคะ บ้านนี้ก็เป็น...พ่อบ้านชอบเปิดยูทูปพลังสอนให้คิดบวก เราอารมณ์ดีลูกก็อารมณ์ดีด้วยค่ะ😊