11 ตอบกลับ

ช่วยได้จิงค่ะ เท่าที่อ่านมาแต่ต้องกินในปริมาณที่มากพอ เพราะมีสารที่ช่วยให้ปากมดลูกบีบและขยายตัวค่ะ และควรปรึกษาแพทย์ด้วยค่ะว่าลูกร่างกายพร้อมหรือยัง

เราก็ทานทุกอย่างนะคะ แต่แค่ปริมาณไม่มากถ้าเป็นอะไรที่เขาว่าห้าม เพื่อความสบายใจ แต่คุณหมอเราบอกทานทุกอย่างได้หมดขอให้สดสะอาด

ขอบคุณค่ะ

ก้เคยได้ยินเหมือนกันค่ะ เราก้กินนะคะแต่ก้ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่ น้องพร้อมเมื่อไหร่เราก้เจ็บคลอดเองค่ะ

อ่อ ค่ะ ขอบคุณค่ะ

อาจจะเป็นแล้วแต่คนนะค่ะ. บางคนเดินมาก ก็คลอดเร็วก็มีค่ะ

เคยได้ยินแต่ไม่แน่ใจว่ามีผลวิจัยออกมาหรือเปล่านะคะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ มันช่วยได้จริงๆใช่ไหม

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ หรืออาจจะแร้วแต่คน

ไม่จริงค่ะ ผลไม้มันก้อคือผลไม้จ้า

ไม่จริงจ้าลองแล้วแสบลิ้นเลย555😅

ไม่เกี่ยวกันจ้าา