25 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ผอมค่ะ นน.ขึ้น 12โล คนแก่แถวบ้านบอกท้องเล็ก คลอดมน3480ค่ะ ออกมาแล้วลงไป6โล ผ่านไปอาทิตย์​เดียวเท่าก่อนท้อง ตอนนี้น้องเกือบ2เดือน นน.น้อยกว่าก่อนท้อง4โลแล้วค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก49 ตอนนี้56 แขนขาเท่าเดิมโตแต่ท้องนน.น้อง3018g ค่ะ คุณหมอยังบอกนน.แม่ขึ้นไม่เยอะแต่มากโตมาก นน.แม่ไม่สำคัญหรอกค่ะแค่ลูกนน.ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะแม่ 😊😊

ขอบคุณมากค่ะแม่❤️❤️

VIP Member

เราก็ขึ้นมาแค่6โล เหมือนกัน แต่นน.ลูก3200 เรียกได้ว่าลงลูกอย่างเดียว จริงๆคนท้องไม่จำเป็นต้องนน.เยอะท้องทีขึ้นมา10-20โล แบบนั้นลงแม่ค่ะ ชึ้นน้อยๆแบบนี้ไม่ต่ำกว่า3.2-3.6

เป็นคนผอมตัวเล็กเหมือนกันเรยค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง 43 สูง 160 ตอนนี้ 37+2 น้ำหนักขึ้นมา 47 เอง แต่ซาวแล้วหมอบอกน้ำหนักยุในเกณฑ์ค่ะ กำหนดคลอด 20 ตุลาค่ะ

20 ตุลาเหมือนกันค่ะแม่

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ หมอนัดเกิด 1 พ.ย. นน.ขึ้นมาทั้งหมดแค่10โลเองค่ะ แม่ไม่อ้วนค่ะแค่ลูก นน. ตามเกณฑ์ทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ก็ผอม​ โตแต่ท้องเหมือนกันค่ะ​ สุง170​ นน.ก่อนท้อง47​ นน.​ ตอนท้องใกล้คลอด​ 56​ ค่ะ​ เพราะกินอะไรลงลูกหมดเลยย

ใช่ค่ะแม่

อันนี้ขึ้นมาจะ 25 โลแล้ว อยากผอมบ้างจัง ขึ้นเอาๆ คลอดจะยุบไหมก็ไม่รู้ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏🏼🙏🏼

แม่บ้านนี้ก็ผอมไม่มีน้ำมีนวนกะเขาเลย พอไปตรวดลูกแข็งแรงน้ำหนักดีมาก นัดคลอด30ตุลาจ้า

ทางนี่เหมือนกันค่ะ เหมือนยิ่งท้องยิ่งผอม ตอนท้องได้3เดือน น้ำหนักลงไป4กิโล

แม่กินแล้วลงลูกหมดดีแล้วค่ะแม่ลูกจะได้ตัวโตและแข็งแรงค่ะ #เม้นแรก

ขอบคุณมากค่ะแม่❤️🙏🏼