23 ตอบกลับ

VIP Member

มีโอกาสนะคะ หากไม่ได้คุม แต่เภสัชเคยบอกว่าการให้นมลูกถือเป็นการคุมกำเนิดโดยธรรมชาติ 98% ค่ะ

ใส่ถุงกับทานยาคุมก็ดีนะคะ

ถ้นกินยาคุมไม่ท้องค่ะ ลูกดูดนมทำให้ประจำเดือนไม่มา แต่ก็มีสิทไข่ตกและท้องค่ะถ้าไม่คุม

ก็ต้องคุมนะคะ วางแผนดูถ้ายังไม่คิดท้องใน3ปี ฝังยาก็อาจเป็นทางเลือกที่ดีนะคะ

VIP Member

ท้องค่ะถ้าไม่คุม. การให้นมไม่ได้ช่วยเรื่องคุมตั้งท้องนะค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ ถ้าไม่คุม ถ้าไม่อยากท้องก็คุมกำหนดค่ะหรือป้องกัน

ประจำเดือนไม่มีก็ท้องได้ค่ะ ถ้าไม่ได้คุมกำเนิด

แล้วถ้าเรากินยาคุมมันจะมีผลต่อน้ำนมมั้ยค่ะ

ถ้ายังไม่อยากมีลูกอีกก็คุมกำเนิดค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

มีโอกาสค่ะ แม่กินยาคุมสบายใจกว่าค่ะ

ท้องได้ค่ะ ไม่มีประจำเดือนก็ท้องได้

ถ้าไม่ป้องกันก็เตรียมตัวได้เลยจ้า