95 ตอบกลับ

เค้าก็ท้องไม่พร้อมจ้า แต่ไม่คิดจะเอาออกเลย ดีใจด้วยซ้ำที่มีลูกเพราะรักเด็กมาก ทางบ้านแฟนรับรู้และยินดีมาก แฟนเองก็รับผิดชอบ ดูแลเรากับลูกดีมาก แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่กล้าบอกแม่เหมือนกัน กังวลมากกลัวแม่ผิดหวัง

เก็บน้องไว้เถอะคะสงสารเค้าเรก็อายุ20มีแบบไม่พร้อมเหมือนกันเงินเก็บก็ยังไม่มีพ่อน้องก็พึ่งจะคบกันยังไม่แต่งด้วยซ้ำ เราก็ตัดสิ้นใจบอกแม่แกก็เข้าใจไม่ได้ว่าอะไร ตอนนี้เราก็ท้องได้5เดือนแล้ว😀 เก็บน้องไว้นะคะ

นี่เราก้อ20เหมือนกันท้องได้5เดือนล้ะ ตอนแรกๆไม่กล้าบอกแม่เหมือนกันแต่ทำงานเลยลองคุยกับพี่ๆเค้าดูตอนแรกก้้อคิดนะว่าจะเอาออกเพราะไม่พร้อมแต่คิดดูแล้วบาปอ้ะเลยตัดสินใจบอกแม่เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด สู้ๆนะ

บอกแม่เถอะคะคุณแม่อายุ20แต่คุณแม่บ้านนี้อายุ26ไม่พร้อมเหมือนกันไม่กล้าบอกแม่กลัวหลายๆอย่างแต่เก็บไว้จะไม่สบายใจนะคะบอกเถอะคะโดนบ่นแปปๆนอกจากนั้นก้จะม่แต่ความห่วงใยมากขึ้นสุ้ๆนะคะเป่นกำลังใจให้❤✌✌

อย่าเอาออกนะค่ะ ปรึกษากับแฟนเลยค่ะพากันไปบอกพ่อแม่..ท่านอาจจะโกรธแต่ไม่เกลียดเราแน่นอน ยิ่งพอได้เห็นหน้าหลานนะบอกเลยหลงมากมายแม่อย่างเราก็ตีไม่ได้ค่ะยายตาหวงมากๆ อันตรายด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

เอาจริงๆแล้วมีปัญญาทำก็ต้องมีปัญญารับผิดชอบ ต้องรับผิดชอบกับการกระทำของตัวเองสิคะ ถ้าไม่อยากมีแต่แรกควรคุมกำเนิดให้ดี พ่อแม่ยังไงก็ต้องว่าอยู่แล้ว แต่ยังไงเขาก็ไม่มีวันทิ้งเราหรอกค่ะ

เดี๋ยวนี้เป็นเรื่องปกติค่ะ อายุ 20 ก็เยอะแล้วนะคะถ้าเอาเค้าออกเท่ากับเราฆ่า 1 ชีวิตเลยนะคะ พักการเรียนสัก 1 ปี ค่อยกลับไปเรียนใหม่ก็ได้ค่ะ พ่อแม่ ก็ลองคุยดูดีๆ ยังไงหลานเค้าก็รักอยู่แล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องตอน19ก็บอกตรงๆเลยค่ะ กลัวโดนด่าเหมือนกันแต่บอกแล้วพ่อกับแม่ก็ไม่ได้ด่าหรือว่าอะไรแค่ถามว่าไม่ป้องกันหรอ แถมยังดูแลเราดีกว่าเดิมอีก ตอนนี้ได้28+1แล้วค่ะ สู้ๆจ้า คิดบวกเข้าไว้

อย่าทำร้ายเขานะคะ บอกพ่อแม่ดีกว่าค่ะ ครั้งแรกที่ท่านรู้ อาจจะด่า หรือโมโหเรา แต่เชื่อเถอะค่ะ พ่อแม่ยังไงก็ให้อภัยลูกได้ แล้วถ้ายิ่งพอเห็นหน้าหลาน ท่านคงจะหายโกรธเป็นแน่ สู้ๆนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องอายุ16-17 เป็นช่วงที่ไม่พร้อม แฟนอายุ 19 ทำงานคนเดียว+เป็นเสาหลักของครอบครัว ทางบ้านเราและทางบ้านแฟนรู้ว่าเราท้อง เขาไม่ด่านะคะ เขาจะไห้กำลังใจ คอยแนะนำคอยสอนอะไรต่างๆนาๆ