เจอกันครั้งแรก ❤

โพสต์อาจจะยาวหน่อยนะคะ แต่อาจจะเป็นกรณีศึกษาสำหรับใครหลายๆคนได้ค่ะ . จากโพสต์ที่แล้ว ที่ได้สอบถามหลายๆคนเรื่องเลือดที่ออกมา..จนในที่สุดก็ได้ไปพบแพทย์ในเย็นวันเดียวกันเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าอาจเกิดจากการฝังตัว หรืออาจจะเป็นภาวะแท้งคุกคาม คุณหมอเลยให้ยากันแท้งมาทาน และนัดซาวด์ 11/8 พร้อมให้งดเดินเยอะ ยกของหนัก พสพ. เดินทางไกล . หลังจากกินยา อาการเลือดออกก็ดีขึ้นเรื่อยๆ แต่บางอย่างก็ยังงดไม่ได้เต็มที่ เช่น ขับจยย.ไปทำงาน เดินเยอะ เดินทาง แต่ก้อพยายามทำให้น้อยที่สุด และดีขึ้นมาเรื่อยๆ จนไม่มีเลือดไปห้าวัน แต่สุดท้ายเช้า 7/8 ปรากฎว่ามีเลือดออกมาอีกค่ะ . และวันนี้ วันที่ 8/8 เลยไปพบคุณหมอก่อนนัดเลยค่ะ ประกอบกับยาหมดพอดี คุณหมอซาวด์ก่อนเลยค่ะ ตอนซาวด์ลุ้นมาก กลัวเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ แต่ในที่สุด ก็เจอน้องค่ะ เห็นหัวใจน้องเต้น ได้ยินเสียงหัวใจน้องด้วยค่ะ น้ำตาซึมไปเลยค่ะ และคุณหมอก็ได้ฉีดยากันแท้ง และงดทุกสิ่งอย่างข้างต้นอย่างจริงจัง ให้ใบรับรองแพทย์เพื่อพักงาน 1 สัปดาห์เลยค่ะ และคุณหมอแจ้งว่า หลังจากนี้หลังจาก 1 สัปดาห์หากมีเลือดอีก ก้อให้มาพบอีกค่ะ . วันนี้วันแรกที่แม่ต้องพักอย่างจริงจัง เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุด เป็นกำลังให้แม่ด้วยนะคะ . ขอบคุณที่สละเวลาอ่านค่ะ ❤

47 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ 💗

สู้สู้น่ะคะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ 💗

เกาะแน่นๆนะลูก

ใช่ที่สุดเลยค่ะ ✌🏻😊

สู้ๆค่ะ😊💓

สู้ค่ะ 😊❤

สู้ๆๆนะค่ะ💗💗

สู้ค่ะ 💓✌🏻

สู้ๆนะค้าาาา