เจอกันครั้งแรก ❤

โพสต์อาจจะยาวหน่อยนะคะ แต่อาจจะเป็นกรณีศึกษาสำหรับใครหลายๆคนได้ค่ะ . จากโพสต์ที่แล้ว ที่ได้สอบถามหลายๆคนเรื่องเลือดที่ออกมา..จนในที่สุดก็ได้ไปพบแพทย์ในเย็นวันเดียวกันเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าอาจเกิดจากการฝังตัว หรืออาจจะเป็นภาวะแท้งคุกคาม คุณหมอเลยให้ยากันแท้งมาทาน และนัดซาวด์ 11/8 พร้อมให้งดเดินเยอะ ยกของหนัก พสพ. เดินทางไกล . หลังจากกินยา อาการเลือดออกก็ดีขึ้นเรื่อยๆ แต่บางอย่างก็ยังงดไม่ได้เต็มที่ เช่น ขับจยย.ไปทำงาน เดินเยอะ เดินทาง แต่ก้อพยายามทำให้น้อยที่สุด และดีขึ้นมาเรื่อยๆ จนไม่มีเลือดไปห้าวัน แต่สุดท้ายเช้า 7/8 ปรากฎว่ามีเลือดออกมาอีกค่ะ . และวันนี้ วันที่ 8/8 เลยไปพบคุณหมอก่อนนัดเลยค่ะ ประกอบกับยาหมดพอดี คุณหมอซาวด์ก่อนเลยค่ะ ตอนซาวด์ลุ้นมาก กลัวเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ แต่ในที่สุด ก็เจอน้องค่ะ เห็นหัวใจน้องเต้น ได้ยินเสียงหัวใจน้องด้วยค่ะ น้ำตาซึมไปเลยค่ะ และคุณหมอก็ได้ฉีดยากันแท้ง และงดทุกสิ่งอย่างข้างต้นอย่างจริงจัง ให้ใบรับรองแพทย์เพื่อพักงาน 1 สัปดาห์เลยค่ะ และคุณหมอแจ้งว่า หลังจากนี้หลังจาก 1 สัปดาห์หากมีเลือดอีก ก้อให้มาพบอีกค่ะ . วันนี้วันแรกที่แม่ต้องพักอย่างจริงจัง เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุด เป็นกำลังให้แม่ด้วยนะคะ . ขอบคุณที่สละเวลาอ่านค่ะ ❤

47 ตอบกลับ

นี่นอนกินนอนกิน​ หมอบอกคือช่วงที่เราจะขี้เกียจอย่างทีคุณ​ค่าและมีคุณภาพค่ะ​ เราได้ยากิน​ 45 เม็ด​ กิน​ 2 วีค​ ยาฉีดอีกเข็มเลยค่ะ​

ตอนนีิเลือดหยึดไหลละคะ​ ไหลตอน​ 5 วีคกว่า​ หยุดไหลตอน​ 8​วีค​ ตอนนี้​ 12วีคละคะ​ สู้ตายมากกกก​

VIP Member

สู้ๆนะ เราก้อเคยเป็น นอนเป็นผักเป็นอาทิตย์ เดวก้อดีขึ้นค่ะ

สู้ค่ะ เพื่อตัวเล็ก ❤

สู้ๆค่ะแม่​ อาทิตย์​เดียวเพื่อตัวเล็ก​ในท้อง​ สบายมากค่ะ

เหนื่อยๆท้อๆก็​จับท้อง​ ลูก​เหมือนจะรู้ว่าแม่เหนื่อย​ ดิ้นๆให้กำลังใจแม่ทุกที​ 🥰

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ท้องไล่ๆกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้7w2dค่ะ

ขอบคุณนะคะ บ้านนี้ ตอนนี้ 7W 1D ใกล้เคีนงมาก 😊

สู้ๆ ค่ะคลอดเดือนเดียวกันเลย ตอนนี้ 8w กว่าแล้วค่ะ 🥰

ใกล้เคียงเลยค่ะ ตอนนี้ ตอนนี้ 7W 1D ค่ะ

ต้องพักอย่างจริงจังเลยนะคะ ขอให้น้องปลอดภัย

ขอบคุณมากค่ะ 😊❤

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ ☺

VIP Member

เอาใจช่วยค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงไวไวนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ❤✌🏻

สู้ๆนะคะ แข็งแรงๆทั้งแม่และลูกนะคะ♥️

ขอบคุณค่ะ 💓

ขอให้สมหวังน้องแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณมากค่า 😊