42 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องมาจนตอนนี้8เดือนไม่อ้วกเลย อาการนี้บ้านนี้หายตอน3เดือน4เดือน กินข้าวเยอะขึ้นด้วย

บ้านนี้7เดือนกว่าเลยค่ะกว่าจะหายพอกินได้ตอนนี้ก็ปาไป37+5พยายามบำรุงหนักเลยค่ะหมอบอก น.นลูกตกเกณฑ์😢

ทางนี่ 4 เดือนค่ะ ทรมารมาก ร้องไห้เลย นอนให้น้ำเกลือ 5 ถุง แต่พอหายแพ้มีความสุขมากค่ะ สู้ๆน๊า

ท้อง2แพ้เหมือนกันค่ะไม่ถึงกับอ้วกแต่กินข้าวไม่ได้ กินได้แต่ผลไม้ ตอนนี้ 11สัปดาห์แล้ว สู้ๆนะคะ

ของเรา 3 เดือนแรกค่ะ พะอืดพะอมช่วงเย็นทุกวันค่ะ กินอะไรก็จะอ้วก เดี๋ยวก็หายค่ะคุณแม่สู้ๆค่ะ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6สัปดาตอนนี้8สัปดาเริ่มหายแพ้ค่ะ ท้อง2 แต่ยังมีพะอื้ดพะอมบ้างเล้กน้อย

ทางนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้4เดือน ยังมีแพ้อยู่บ้างค่ะ เริ่มหายแพ้แล้วค่ะ

ไม่เเพ้เลยค่ะตอนนี้19วีค แพ้แค่ตอนที่ตรวจยังไม่เจอแบบพะอืดพะอมเสียดหัวเฉยๆค่ะ

ทางนี้ 7-8 เดือน ยังอาเจียนอยู่ทุกวันค่ะ กินบ่อยๆค่ะ อ้วกก็ช่าง เน้นเติมค่ะ 😁

บ้านนี้5วีคแล้ว ไม่มีอาการแพ้เลย มีแต่หิวอย่างเดียว สามีแพ้แทนค่ะ😂