46 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาสแรกค่ะ ช่วงสองเดือนแรก บ้านนี้ไม่แพ้มากค่ะ เป็นไม่กี่วันก็หายไปเลย ช่วงแรกไม๊อาเจียนกับอยากกินของเปรี้ยวมาก พอเข้าเดือนที่สามสถานการณ์ปกติแล้วค่ะ กินข้าวได้ปกติไม่มีคลื่นไส้ ไม่มีอาเจียนค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการแพ้ท้องเยอะนะคะ มีแค่เบื่ออาหาร ขมปากนิดหน่อย กินได้ปกติ อาการอื่นๆไม่มีค่ะ เป็นแบบนี้ทั้ง2ท้องเลยค่ะ ตอนนี้ท้อง2ได้30วีคแล้วค่ะ

เดือนแรกเลยค่ะ ทานอะไรไม่ได้เลยกินแล้วอ้วกทุกวันตอนนี้จะเข้า5เดือนแล้วยังกินอะไรไม่ได้เลย แอบกังวลกลัวว่าลูกเล็กท้องอยู่ที่เดิม

เราท้องแรก แพ้ตอน5วีค-13วีค น.น.ลดไปประมาณ3กิโล ตอนนี้24วีค5วันแล้วค่ะกินจุมาก หิวก็บ่อย ได้ลูกสาวจ้าน.น.เพิ่มขึ้นมา5กิโลแล้ว 😂

แม่บ้านนี้แพ้ตั้งแต่เดือนแรกจนถึง 7 เดือนทรมานสุดๆกินอะไรก็ออกหมดยาแก้แพ้ท้องก็เอาไม่อยู่ ได้ของเปรี้ยวช่วยบรรเทา

เหมือนกันเลย

แพ้ ตั้งแต่เดือนแรกที่ตรวจเจอ จนเกือบๆ4เดือน แอดมิด รพ 3ครั้ง น้ำหนักลง 4กก.เลย ตอนนี้ 5จะเข้า6 เดือน หายแล้วค่ะ✌️✌️

เหมือนกันเลย

5วีคค่ะ เริ่มแพ้ ตอนนั้นยังไม่รู้ตัวเลยค่ะว่ามีน้อง มีอาการก่อนเลยไปหาหมอ ตอนนี้ 13 วีค ก็ยังแพ้ค่ะ

แพ้ตั้งแต่6วีคค่ะถ้าไม่อยากกินอะไรจริงๆคือออกหมด สบายตัวที่สุดแค่ตอนหลับ หายตอนกำลังจะเข้า12วีค

ท้องแรกไม่มีอาการแพ้อะไรเลย ท้องสองแพ้ตั้งแต่ตรวจขึ้น2ขีดเลยค่ะ ตอนนี้ก็แพ้หนักกว่าเดิมอีก 8w5d

7wจนเกือบๆๆจะ4เดือนถึงหายน้ำหนักจาก53เหลือ48ค่ะ ตอนนี้5เดือนขึ้นมาได้50แล้ว5555เดือนเดียวขึ้น2โลเลย