21 ตอบกลับ

ไตรมาส2ก็เป็นเหมือนกันคะ ง่วงแต่พอหลับหลับได้แปปเดียว ได้ยินเสียงไรนิดหน่อยก็ตื่นแล้วคะ ยิ่งตลอดกลางคืนอยากจะนอนแต่ในหัวคิดไรเยอะแยะไปหมดกว่าจนหลับจริงๆก็ครึ่งช.มได้

ใช่เลยคะ บางทีคิดจนกลัวไม่กล้าลุกไปเข้าห้องน้ำตอนดึกๆเลยคะ😂

ไตรมาส3 นอนไม่หลับเลยค่ะตี5 6โมง ทุกวันเลยค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันถึงเผลอหลับกลางดึกก็หลับไปแค่ชม.เดียว2ชม.จะตื่นเองโดยอัตโนมัติแล้วก็ตื่นยาวเลยค่ะแปลกมาก😂

มีส่วนนะคะแต่น้อยมากถ้าเค้าหลับไปแล้วจะไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นเลย เค้าจะตื่นทุก1-2ชั่วโมงถึงง่วงจัดๆก็ตื่นไม่รู้เป็นเพราะอะไร นอนหลับทั้งกลางวันกลางคืนรวมๆแล้วยังไม่ถึง8ชั่วโมงเลยค่ะ ขอบตาไม่ไหวแล้วแม่😂🤣

ไตรมาสแรกนอนทั้งวันเลย ข้าวไม่กินจนน้ำหนักลด พอเข้าไตรมาสที่สอง กินเก่งมากแต่นอนไม่หลับนอนน้อย ล่าสุด36+6วีคน้ำหนักขึ้นมา18โลและปวดหลัง ปวดจิมิกับหัวหน่าวมากๆ😂

ไตรมาสที่สามไม่อยากอาหารเลยค่ะ ต้องฝืนกินมากๆ😂

VIP Member

ยิ่งไตรมาสสุดท้าย ยิ่งนอนไม่หลับเลยค่ะ ตื่นบ่อยจนเหนื่อย หาจิบน้ำอุ่นๆให้สบายท้องค่ะแม่ หรือหาเวลางีบตอนกลางวันเอาจะได้ไม่เพลียค่ะ

สู้ๆนะคะ แม่

TapFluencer

ไตรมาสแรกของบ้านนี้ไม่เท่าไร แต่ไตรมาสสุดท้ายคือนอนไม่เต็มอิ่มเลยค่ะ ลุกฉี่ทุกครึ่งชั่วโมงเลยก็ว่าได้

สู้ๆนะคะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เล่นเอาแบบว่านอนดึกทุกวันไปเลยค่ะ ตอนนี้16 วีค แถมแพ้ท้องยังไม่หายด้วยค่ะ ทรมานมาก

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้เป็นไตรมาส3 ค่ะ ตอนนี้ 32w ง่วงมากแต่นอนไม่หลับ ต้องตื่นเช้าไปทำงานอีก เพลียมาก

สู้ๆนะคะ แม่ 🥰

เป็นค่ะ นอนเต็มที่ครั้งละประมาณ4-5 ชม. กลางวันไม่ได้งีบด้วย ตื่นเช้าไปทำงานอีก 😂

ทางนี้กว่าจะหลับ 5ทุ่ม เที่ยงคืน บางวันตี 2

เป็นจ้ากว่าจะหลับได้แต่ถ้าไปหลับแล้วตื่นขึ้นมาเข้าห้องนอนไม่หลับอีก😆

เช่นกันเลย จะหลับ ก็ปวดเยี่ยว พอลุกขึ้นมา ก็ไม่หลับเลย

เป็นยันไตรมาส3เลยค่ะ หาวแล้วหาวอีกแต่ไม่หลับ หลับอึกทีตอนไหนไม่รู้😆