มุมคุณแม่

แม่ๆลดความอ้วนหลังคลอดกันยังไงคะ บอกวิธีหน่อย คลอดมา2เดือนแล้วน้ำหนักไม่ลดเลย

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เลี้ยงลูกเองทั้งกลางวัน กลางคืนคะ น้ำหนักจะลงเร็วมากคะ ผ่าคลอดตั้งแต่ 4 ธันวา 61 ก่อนคลอด 91 ตอนนี้น้ำหนักเหลือ 79 คะ การเลี้ยงลูกเอง ช่วยได้จริงๆ คะ

หลังหย่านใก็ค่อยคุมอาหาร ออกกำลังกายนิดหน่อยค่ะ ช่วงให้นมลดยากมากกกเพราะอยากกินแต่ของหวานๆเย็นๆค่ั

ทานน้ำอุ่นเยอะงดน้ำอัดลม ให้นมลูกเลี้ยงเองลดเร็วค่ะ ก่อนคลอด90ตอนนี้น้อง2เดือน นนเหลือ78

5y ago

หลังให้นมแล้ว หน้าอกจะหย่อนคล้อยไหมคะ หรือคุณแม่ใช้อะไรช่วยด้วยไหม

เลี้ยงลูกเองค่ะให้ลูกกินนมแม่นะคะ ผอมแน่ๆ ตอนนี้เราผอมกว่าตอนท้องอีกไม่ได้หลับไม่ได้นอน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-110636)

ให้นมลูกแล้วกินน้ำอุ่นค่อนข้างร้อนทุกวันค่ะคุณแม่ 1 เดือนลดไป 10 กิโล

เลี้ยงลูกเอง ปั๊มนมทุก2-3ชม. ตอนนี้1เดือน27วัน ลดไป18โล

ให้นมลูก + ลดแป้ง ลดน้ำตาล คลอดมาได้ 1 เดือน นน. ลงไป 12 โลค่ะ

อยากรู้เหมือนกันค่ะ

ในนมลูกค่ะลดไวมากก