48 ตอบกลับ

หมอบอกเราว่าดีมาก​ ยาบำรุงทุกตัวที่รพ.ให้มามีผลต่อเรามากๆต้องอย่าลืมกินนะคะแม่.🙂

แม่บ้านนี้ไปตรวจรอบ2 hct24% เมื่อวันอังคาร จร้า หมอบอกว่าซีดมากเกือบได้ให้เลือดแล้ว

แม่บ้านนี้ก็เกร็ดเลือดต่ำ เป็นแค่ภาหะ ส่วนสามีปกติ หมอบอกว่าไม่มีปัญหาอะไรคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่ตรวจสามีแล้ว สามีปกติค่ะ หมอบอกว่าไม่เป็นอะไรค่ะ

หนูเป้นพาหะค่ะ แต่พ่อของลูกไม่เป้น หมอให้ยามากินเพื่อบำรุงครรภ์ค่ะ

บ้านนี้แม่ซีดนิดหน่อย แต่พ่อปกติ หมอเพิ่มยาธาตุเหล็กให้กินจ้า

บ้านนี้แม่ซีดเหมือนกันจ้า หมอจ่ายยาอีกตัวเพิ่มไว้บำรุง้ลือด

ผล mcv. ของเรา 63.5 ค่ะ มีพาหะธารัสซีเมีย แต่ผลแฟนปกติ..ไม่ต้องห่วงค่ะ

ใช่ค่ะๆ แฟนเราปกติ ตอนนี้รอผลธารัสซีเมียค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ...ตั้งแต่ท้อวแรก จนตอนนี้ท้องสามแล้วค่ะ

บ้านนี้แม่69ค่ะ พ่อ78 แต่ตรวจแล้ว ลูกไม่มีความเสี่ยงค่ะ