3 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้พยายามกินน้ำอุ่นให้มากๆ ปั้มทุก2-3ชั่วโมงเเละประคบนมด้วยถุงน้ำร้อนค่ะ

ดื่มน้ำให้เยอะๆค่ะแม่แค่นั้นเลยไม่ต้องกังวลนะคะ

ดื่มน้ำเยอะๆคะ น้ำอุ่น น้ำร้อน น้ำขิง

แม่ย้านนี้ คกรอบปั้ม ทุกวันจน ไม่ปั้มตามเวลาละ แต่น้ำนม ก็มาก พอสมควรค่ะพอให้ลุดดูด ทุกครั้ง ปั้ม แค่วันละ2-3ครี้งแค่นั้น ค่ะ บางวันไม่ปั้ม ก็มี ปล่อยดูดดเค้าเบย เพราะเรากินน้ำอุ่น น้ำร้อน น้ำขิง ทุกวัน อาบน้ำร้อนทุกวัน บางวันอาบสมุนไพร