Birthclub: มีนาคม 2024 icon

Birthclub: มีนาคม 2024

61306 Followers

Feed
Write a reply

สอบถาม ปรึกษาคะ

เครียดมากคะ คือลูกสาววัย2เดือน20วัน หิวนมแล้วนมมีนิดเดียวแล้วจะชงให้อีก แต่แม่แฟนบอกว่า"ปล่อยให้ร้องบางเถอะ ร้องจะยัดอย่างเดียว" ในใจแบบก้โกรธนะแต่เข้าใจว่าหวังดี แต่เด็กมันกินไม่อิ่มอะเนาะ ก็ร้องแล้วทีนี้ระหว่างที่น้องร้อง พ่อแฟนก็บอกว่า"กินนมให้เป็นเวลาไม่งั้นจะเคยตัว" คือเค้าตั้งแต่คลอดมา เค้าไม่เคยให้กินเป็นเวลาเลย จนตอนนี้จะ3เดือน พ่อแฟนพึ่งมาพูด เข้าใจว่าเป็นห่วง แต่ก็เถอะ แล้วพอน้องร้องพี่สาวแฟนมาดู ถามว่าเป็นไร ช่วงที่เค้าชงนม เค้าหันไปเห็นน้องกำลังตะแคงคว่ำพอดี ละเป็นจังหวะที่พี่สาวแฟนมาถาม ตะแคงไปร้องไป แบบ พี่สาวแฟนถามว่าเป็นอะไรเค้าบอกไปว่าหิวนม เขาถามว่าไหนนม เค้าบอกนี่ แล้วทำไมไม่ให้กิน เค้าเลยบอกไปว่า จะให้กิน เพราะกินนมไม่อิ่ม แล้วแม่ยอดปล่อยให้ร้อง แต่ก็คือกลัวพ่อแม่แฟสเคือง อีกอย่างเราก็เป็นคนเลี้ยงลูกเอง เราก็เข้าใจลูกอยู่ว่าเป็นอะไร😓 #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ #ลูกคนแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะแม่

Read more
Write a reply
Load More Posts