11 ตอบกลับ

บ้านนี้1-6เดือนไม่ขึ้นเลยหนัก90พึ่งหายจากการแพ้ท้องหนักๆตอน23+3ค่ะ ตอนนี้26wเข้าเดือน7 น้ำหนักพึ่งเริ่มทยอยขึ้นมา จาก90 เป็น93 เป็น95 ค่ะ หมอบอกอันตรายเสี่ยงเบาหวานเพราะขึ้นไวเกิน น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นดีกว่าค่ะ ขอแค่ให้น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอ

ทางนี้น่าจะกินไปลงลูกหมด555

ของเราแพ้ท้อง 3 เดือน แต่ นน ไม่ลงเลย แล้วน้ำหนักก็มาขึ้นตอน 18 วีค จนถึงตอนนี้ 26 วีค รวมขึ้นมา 5 โล แล้วค่ะ หมอก็ว่าไม่ต้องห่วงที่น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น แค่ นน ลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

ก่อนท้องหนัก39ค่ะ แล้วมาน้ำหนักขึ้น10โล จาก50แบบงงๆ แต่มารู้ว่าท้องปุ๊บแพ้แล้วน้ำหนักลดเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่เคยแพ้ท้องเลยค่ะ ท้องแรก ตอนนี้ 6เดือนจะเข้า7เดือน น้ำหนักขึ้นมา5โล ค่ะ แต่ นน ลูกเกินเกณฑ์ตลอดค่ะ

ลูกคนแรก ไม่แพ้ค่ะ 🥰

บ้านนี้แพ้ จนถึง5เดือนกว่าน้ำหนักมาขึ้นตอน5เดือนปลายๆ จาก45 เป็น50 ตอนแพ้น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ดีค่ะ

ยอมใจคนท้องแล้วไม่แพ้มาก

บ้านนี้ลดแล้วเจอหมอสวด เลยต้องเพิ่มน้ำหนัก ขึ้นเดือนละ1-2โลเลย ตอนนี้6เดือนเหมือนกันจ้า

พอน้ำหนักดแล้วมันขึ้นยากจริงๆค่ะ ถ้าไม่แพ้คงขึ้นเยอะแน่ๆ

ขึ้นตอน5เดือนกว่าค่ะ3โล แต่ช่วงแพ้ท้อง2เดือนแรกน้ำหนักลง10โลเลยค่ะเดิม55เหลือ47

ก่อนท้องหนัก50 พอแพ้เท่านั่นลดลงเหลือ47แล้วก็ไม่ยอมขึ้นอีกเลย5555

ไม่ต้องกังวนนะคะ แค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคละคะ

แม่บ้านนี้ขึ้นตอน16w ตอนแรกก30ตอนนี้53

บ้านนี้ 6เดือน ขึ้นมา 10โลแล้วค่ะ😅

สู้ๆนะคะแม่✌️✌️

เราขึ้นโลแรกตอน 7 เดือนค่ะ