88 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้แม่สามีซื้อมาตุนไว้ให้กินคะส่วนตัวคิดว่าหวานไปแต่ก่กิน

ทานค่ะ..กำลังทานอยู่แต่เป็นช่วงสุดท้ายของไตรมาส 2 แล้วค่ะ

บ้านนี้ฝืนทานวันละ5ลูกทุกวันค่ะ ไม่ชอบแต่ต้องทานค่ะ😂😂

เคยอ่านเจอเค้าบอกว่า หญิงตั้งครรภ์ การรับประทานอินทผลัมในช่วงเดือนท้าย ๆ ก่อนคลอดบุตร จะช่วยขยายมดลูกในช่วงการคลอด และยังช่วยลดอาการตกเลือดหลังจากการคลอดได้อีกด้วย สำหรับหญิงให้นมบุตร การรับประทานอินทผลัมจะช่วยบรรเทาอาการซึมเศร้า และยังช่วยเพิ่มสารอาหารสำคัญในน้ำนม ซึ่งจะช่วยทำให้เด็กมีสุขภาพที่แข็งแรง ช่วยต้านทานโรคภัยไข้เจ็บต่าง ๆ ประมาณนี้อ่ะค่ะ จริงป่าวไม่รู้นะคะแต่ก็ทานอ่ะค่ะ 😊😊

ตอนท้องไม่เคยทานเลยค่ะ มาทานอีกที่ตอนลูก 3 เดือนกว่า

บ้านนี้จร้า วันละ2-3เม็ด กินมากกว่านี้กลัวน้ำตาลสูง 😆

ซื้อมา ยังไม่ได้ทานคะ ตรวจเป็นเบาหวาน เลยงด เลยคะ 😁😭

บ้านนี้กินวันละเม็ดสองเม็ดจ้า ส่วนตัวว่ามันหวานมาก

กินคั วันละ 3-5 เม็ด มากกว่านั้นทน้ำตาลขึ้นค่ะ หวานมาก

บ้านนี้ก็เพิ่งมากินช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ วันละ3-4ลูก

ไม่ได้ทานเลยค่ะ ต้องคุมอาหาร เพราะเป็นเบาหวานค่ะ 😅