50 ตอบกลับ

30 ก.ย. 😥นน.ขึ้นมา3ขีด แต่น้ำหนักน้องปกติตามเกณฑ์ ตอนซาวก็เห็นน้องขยับแขนขาอ้าปากด้วย แต่แม่ยังไม่รู้สึกเองว่าน้องดิ้น😁😁แค่สังเกตเห็นหัวใจเต้นแรงมาก

คลอดประมาณ25 กย ท้องออกแล้วนิดนึง แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ แบบนี้คือไปลงที่เด็กหรือป่าวคะ เพราะกินเยอะมากก 😂

ตอนแรกก็กังวล ว่าลูกจะได้สิ่งที่เรากินเข้าไปรึป่าว ชั่งน้ำหนักดูทุกวัน39,40 ไม่ขึ้นไปไหนเลย 😅

นัดคราวๆ10กันยา..เปนเบาหวานก่อนท้องด้วยค่ะ..แถมอายุเยอะแล้ว35ปี..มีความกังวลเรื่องลูกกลัวลูกไม่แข็งแรง

คลอดกันยาเหมือนกันจ้า ขึ้นมาเดือนละ 1 กิโล ตอนนี้5เดือนขึ้นมา5โล น้องดิ้นแรงมากจ้า ดิ้นบ่อยด้วย

14 ก.ย. 5 เดือน ท้องออกแล้วจ้า น้องยังดิ้นไม่ค่อยสม่ำเสมอ แรงบ้าง เบาบ้าง น้ำหนักแม่ขึ้นมา 2 กก.จ้า

เท่ากันเลย นน ขึ้นมาแค่2 โล☺️กำหนด15 กย

VIP Member

กำหนดคลอด 10 กย. ค่า นน แม่ ขึ้นมา 2 กิโล ค่ะ เดิมแม่เป็นคนตัวสูงบางค่า น้องเริ่มดิ้นแล้วค่ะ 🥰

ขอบคุณค่ะแม่ ดูแลสุขภาพเช่นกันค่า 😊

กำหนดคลอด22กันยาค่ะท้องยังไม่ค่อยออก น้องดิ้นแล้วค่ะตอนนี้19+3wค่ะ น้ำหนักขึ้นมา3กิโล

32+4 น้ำหนักขึ้น7โลค่ะ ถ้าไม่ติดแพ้ท้องคง20โลแล้วค่ะ เพราะแม่กินแต่ขนม ของหวาน😂

กำหนดคลอด 16ก.ย. วันนี้ 20 วีค+2 วัน ค่ะ นำ้หนักขึ้นมา 6 กก. คุณหมอบอกน้องตัวใหญ่ค่ะ

26กันยาค่ะ ดิ้นเก่ง ค่อนข้างดิ้นเป็นเวลาค่ะ น้ำหนักขึ้นมาประมาณ5โลค่ะ