34 ตอบกลับ

VIP Member

ตื่นมากินน้ำ ก่อนนอนซัดแตงโม เราทำแบบนี้ถ่ายง่ายดีค่ะ ต่อให้ผูกมากี่วันก็ถ่ายง่ายไม่ต้องเบ่ง รอบเดียวจบ!!!!!

ขอบคุนค่ะ

อย่ากินเลยคะยาระบาย กินมะละกอ ผักตำลึง มะขาม มะม่วงรสเปรี้ยว โยเกิร์ต นมเปรี้ยวอะไรแบบนี้คะ

ขอบคุณค่ะ

ดื่มน้ำเยอะ แล้วทานลูกไหน (ลูกพรัม) บ้านนี้ช่วยได้มากเลยค่ะ คุณหมอที่ฝากครรภ์แนะนำมา

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กินยาระบาย กินกระท้อน มะม่วงเปรี้ยว แทนค่ะ ก็พอได้ผลอยู่นะคะ

เรากินทุกอย่างผัก ผลไม้ น้ำลูกพรุน ยังไม่ถ่ายทรมานมากก

เป็นเหมือนกันค่ะ บอกคุนหมอที่เราฝากครรภ์ คุณหมอจะจัดยาระบายสำหรับคนท้องให้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินนมเปรี้ยวกับน้ำผลไม้บ่อยค่ะ ไม่มีท้องผูกเลย ส่วนใหญ่ท้องเสีย

VIP Member

แพ้เส้นกินแต่เกาเหลายังท้องผูก แต่ได้ลองน้ำลูกพรุนแล้วช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้ทานผลไม้ เคี้ยวอาหารให้ละเอียดทานน้ำระหว่างวัน ช่วยได้ค่ะ

แม่บ้านนี้ถ่ายดีมากเลยค่ะ ลูกดิ้นปลุกตอนตี5-6 โมงเช้ามาถ่ายทุกวัน

โยเกริต์ ผักและผลไม้ค่ะ ช่วยได้ และอย่าลืมดื่มน้ำเปล่าเยอะๆนะคะ